ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

japan....ณี่ปุ่น....Kamakura.....Yokohama...Curry Museum.......ตอนที่6

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 53
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 2 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 571
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 09:36 น.

ก่อนที่ผมจะเขียนกระทู้นี้ขึ้นมา  คิดอยู่นานเลยครับ

เพราะกระทู้ที่เกี่ยวกับ Kamakura และ Yokohama มีอยู่พอสมควรแล้วใน Web TKT

แต่...........การบอกเล่าเรื่องราวของผมจะไม่สมบูรณ์ ถ้าขาดสิ่งหนึ่งสิ่งใดไป

กระทู้นี้........จะบอกเพียงเศษเสี้ยวเล็กๆของ Kamakura และ Yokohama

ส่วนที่เหลือ............อยู่ที่การเติมเต็มของเพื่อนๆ....ในการสัมผัสสถานที่จริงครับ

เรื่องเล่าที่ผ่านมา

ตอนที่ 1 Ueno....Keisei Station.......... Hakone Pass

ตอนที่ 2 Kappa Tengoku......Odawara Castel

ตอนที่ 3  Ueno.....Hotel Suntragas..Ameyayoka..Disney

ตอนที่ 4 Asakusa......Yasukuni..........Odaiba

ตอนที่ 5 Kawagoe...Edo Bus loop.....Harajuku 

ทางไป ตึกม่วง...Takeya

สำหรับเพื่อนๆที่สนใจ Kamakura..Yokohama........ตามกันมาเลยนะครับ

คลิกข้างล่างสำหรับภาพเคลื่อนไหวครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 09:49 น. โดย Aunn
เปิดดูไฟล์มัลติมีเดีย

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 10:00 น.

วันนี้เราจะเดินทางไป Kamakura ด้วย รถไฟสองสายด้วยกันครับคือ เริ่มที่สายแรกก่อนเลยครับ Subway Ginza Line จาก Ueno Station ไปที่ Shimbashi Station ราคาค่าโดยสาร 160 เยน ผ่าน 8 สถานี ใช้เวลา 14 นาทีครับ เช้านี้พวกเรายังคงใช้ Exit 3 ของสถานี Ueno เช่นเคยครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 10:01 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 10:08 น.

นั่งสักพัก พวกเราก็มาถึงสถานี Shimbashi ครับ ออกจากประตูเก็บตั๋วของ Ginza Line

พวกเราก็รีบมองหาป้ายทางไปของรถไฟ Yokosuka Line

เดินตามรูปลูกศรไปเลยครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 10:15 น.

เมื่อมาถึงหน้าประตูทางเข้าของรถไฟสาย Yokosuka พวกเราก็จัดการซื้อตั๋วรถไฟ

ราคา 780 เยน เพื่อที่จะนั่งไป Kamakura ครับ

ใส่ตั๋วที่ซื้อมาผ่านทางประตูทางเข้า.........รับตั๋วคืนมาจากเครื่องอ่านตั๋ว แล้วเดินลงมาที่ชานชาลา

พวกเราก็เจอป้ายแบบนี้ครับ  เดากันครับว่าต้องไปขึ้นที่ขบวนไหน

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 9 เม.ย. 2550 เวลา 19:07 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 10:24 น.

จริงๆแล้วมันยังมีอีกหลายเส้นทางที่จะเดินทางไป Kamakura และประหยัดกว่านี้

แต่วิธีนี้ สะดวก สบาย ที่สุดของพวกเราแล้วครับ

รถไฟสาย Yokosuka จาก สถานี Shimbashi  วิ่งผ่าน 9 สถานี ใช้เวลา 52 นาที 780 เยน

ก็จะถึง Kamakura ครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 10:33 น.

นั่งไป.... ดูวิวไป....... หลับไป  สักพักพวกเราก็ถีงแล้วครับ Kamakura

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 10:56 น.

ลงจากรถไฟแล้วให้เดินออกไปทาง West Exit ของสถานี Kamakura เลยนะครับ

เดินออกมาแล้วมองไปทางซ้ายมือจะเจอที่ขายตั๋วรถไฟ ไปสถานี Hase เพื่อไปดู องค์ Daibutsu ครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 11:04 น.

ภาพถ่ายของสถานี Kamakura จาก Google ครับ

ดูแล้วเหมือน สถานี Enoshima (รถไฟสาย Enoden) จะไกล แต่จริงๆแล้วประมาณ 10-15 ก้าวจากชานชาลาที่เราลงมาจากรถไฟ Yokosuka ครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 16:24 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 11:08 น.

รูปนาฟิกา  จากรูปข้างบนที่เขียนว่า Clock ออกมาทาง West Exit นาฬิกาจะอยู่ทางขวามือครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 11:14 น.

รถไฟสาย Enoden วิ่งด้วยไฟฟ้าขั้วตรง DC ครับ

(ภาพรถไฟถ่ายจากสถานี Hase ครับ)

จาก Kamakura   190 yen ผ่าน 2 สถานี ใช้เวลา 5 นาที ระยะทาง 1.7 กม

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 11:16 น.

แผนที่ทางอากาศ ระยะทางจากสถานี Hase ถึง องค์ Daibutsu ประมาณ 600 เมตรครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 11:25 น.

ออกจากสถานี Hase (มี Exit เดียว) เดินผ่านทางรถไฟ แล้วเดินเลียบถนนตรงขึ้นไปเลยครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 15:19 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 11:31 น.

สองข้างทางเดิน ใครชอบวิวแบบไหนก็เลือกดู เลือกชมกันเองครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 11:43 น.

ก่อนที่จะเข้าไปนมัสการ องค์ Daibutsu เราต้องจ่ายเงินค่าเข้าวัด

เท่าไหร่จำไม่ได้แล้วครับ?

Back to Top

stingray
จำนวนโพสต์: 1,296
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 12:40 น.

ติดตามชม  และแวะมาทักทายครับ   

ทุกครั้งที่เราออกเที่ยว เราใช้เงินออมในอนาคต และเวลาที่เหลืออยู่ ให้หมดลง...

เงินทองร่อยหรอไป ไม่ตายยังหาใหม่ได้ ...แต่ "เวลา" หาเพิ่มไม่ได้ หมดแล้วหมด เลย

เมื่อเราออกเดินทาง ขอให้มั่นใจจริงๆ ว่าที่นั้นเลอค่า สมค่า สมราคา กับ " เวลา" ที่เราต้องจ่ายไป

บางคนใช้เวลากว่าค่อนชีวิต ยังหาที่ที่ตัวเองประทับ ใจไม่เจอ วิ่งวนไขว่คว้า ใช้เวลาไปกับสถานที่ต่างๆในหล้าโลก...

What is Code name "Stingray" ?

--- Anonymous ริมรั้วที่ Nihondaira

my My Google PlusGoogle Plus   FaceBook : ทรงยศ สีจร  ( Songyos  SRIJOHN )FaceBook View ทรงยศ Profile @LinkedInLinkedIn
Back to Top
Songyoz@gmail.com ฟาร์มฝัน

Guest_casa de natto
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 13:44 น.

รออ่านต่อครับ
น่าจะ 200 เยนนะ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 14:52 น.

สวัสดีครับ คุณ Stingray สวัสดีครับ คุณ Casa De Natto ค่าเข้าวัดประมาณที่คุณ Casa De Natto บอกไว้แหละครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ก่อนนะครับ

ในที่สุดพวกเราก็ได้เข้ามา นมัสการองค์พระไดบุตซึ (Daibutsu)

บอกตามตรงเลยนะครับ เป็นความรู้สึกที่ยากที่จะอธิบายครับ

ผมจำได้ว่าเคยเห็นรูปภาพของท่านในแผ่น Postcard เก่าๆ

ตั้งแต่ตอนที่ผมเป็นเด็ก อายุเพียง 10 กว่าขวบ

มาตอนนี้ผมได้เห็นองค์จริงๆของท่าน อายุผมก็ล่วงเลยมาจนเกือบจะ 50 แล้ว

องค์จริงของท่านดูเล็กกว่าภาพในจินตนาการของผมเสียอีก

แต่กระนั้นผมก็เดินเข้าไปในอาคารข้างๆเพื่อซื้อธูปมาสักการะท่าน(เป็นครั้งแรกที่ผมไหว้พระในญี่ปุ่นครับ)

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 15:21 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 15:00 น.

ขากลับจากวัด พวกเราก็มาทานอาหารกันที่ร้านนี้แหละครับ

เจ้าของร้านก็นิสัยดีครับพยายามจะสื่อสารกับเราตลอด

ถึงแม้ว่าเราจะพยายามปฎิเสธว่าเราไม่เข้าใจ "วาคาราไน๋"

อาหารแต่ละชามใหญ่มาก เป็นครั้งแรกในชีวิตที่ทานอาหารไม่หมดจานครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 15:52 น.

หลังจากทานอาหารกลางวันเรียบร้อยแล้ว พวกเราก็เดินมาที่สถานีรถไฟ Hase ครับ

เพื่อที่จะขึ้นรถกลับไปสถานี Kamakura

ค่ารถไฟ 190 yen เท่าเดิมครับ

จากนั้นไม่นานพวกเราก็มาถึงสถานี Kamakura ครับ

ให้เดินมาทางนาฬิกาแล้วเดินอ้อมมาเลยครับ

หรือเดินเข้ามาในสถานี Kamakura แล้วเดินออกทาง East Exit ครับ

เราก็จะเจอกับ Tori สีแดง เดินเลี้ยวเข้าไปทางเสาโทริเลยครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 16:22 น.

ต่อจากกระทู้ก่อน...........จากเสาโทริสีแดงที่เราเลี้ยวเข้ามา

เราก็อยู่บนถนน Komachi-Dori เพื่อที่จะเดินไปศาลเจ้า Tsurugaoka Hachimangu 

ส่วนขากลับเราจะใช้ทางเดิน Dankazura ที่อยู่กลางถนน Wakamiya Oji street

เพื่อเดินกลับมาที่สถานี Kamakura

หมายเหตุ  วัดใน Kamakura มีเป็นจำนวนมาก เพื่อนๆต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

ตัวอย่างเช่นในบริเวณ สถานีรถไฟ Hase ที่เราไปกันมาแล้ว ยังมีวัดที่สำคัญๆเช่น

Hase Temple เป็นวัดที่มีรูปปั้นของเจ้าแม่กวนอิม 11 มือที่แกะสลักจากไม้

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 16:36 น.

ทำ link ให้ใหม่ครับ

ทางเดินกลับของถนน Dankazura 

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 16:38 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 17:15 น.

ร้านค้า ทางเดิน.....ในถนน Komachi-Dori ครับ

ดูภาพเคลื่อนไหวที่ linkข้างล่างครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 17:31 น.

พวกเราเดินผ่านร้านขายขนมแบบในภาพนี้ เรียกไม่ถูกครับ

เป็นแป้งนุ่มๆข้างนอกแล้วใส่สารพัดใส้ข้างในครับ

เพราะยังอิ่มอยู่ พวกเราก็จะขอลองเพียง 1 ชิ้นครับ(อิโตสซึ แปลว่า1 ที่,อัน,ชิ้น ครับ คำนี้ผมใช้บ่อย)

พวกเราทานชนิดใส่ไส้ Chocolate ครับ  กัดคนละ 1 คำ ก็หมดแล้วครับ

ตอนเข้าแถวรอจ่ายเงิน คนญี่ปุ่นซื้อกันคนละประมาณ 10-15 ชิ้น ใส่กล่องกันเลยครับ

พอถึงคิวผมจ่ายเงิน สำหรับขนม 1 ชิ้น น้องคนขายยังแอบมองหน้าผมนิดๆ เลยครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 10 เม.ย. 2550 เวลา 07:06 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 17:39 น.

เดินมาสักประมาณ 20-25 นาทีเราก็มาถึง ศาลเจ้า Tsurugaoka

ศาลเจ้าเข้าฟรีครับ ยกเว้นส่วนของ Museum อยู่ข้างบน ต้องเสียค่าเข้าชมครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 18:22 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 17:47 น.

เดินเข้าใปในบริเวณวัด ก่อนขึ้นบันไดเราก็มาเจอกับเจ้าต้นไม้นี้ครับ

ไม่ทราบความหมายหรอกครับ แต่เห็นเขาถ่ายรูปกันใหญ่

ก็เลยถ่ายรูปนี้มาฝากเพื่อนๆบ้างครับ

ภาพเคลื่อนไหวข้างล่างเป็น ตุ๊กตาร้องเพลงจากหน้าร้านขาย Hot Dog

ภายในถนน Komachi_Dori

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 18:14 น.

ออกจาก ศาลเจ้า Tsurugaoka  พวกเราก็เดินกลับไปที่สถานีรถไฟ Kamakura

โดยใช้ทางเดิน  Dankazura ที่อยู่กลางถนน Wakamiya Oji street ครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 18:19 น.

ช่วงเวลาที่เหมาะสมแก่ที่เดิน ในถนนสายนี้ที่สุด คือช่วงดอก Sakura บานครับ

แต่ตอนที่พวกเราไปถึงถนนสายนี้ เป็นช่วงเดือน มีนาคม

ดอก Sakura ยังไม่บาน ก็เลยเห็นแต่กิ่ง Sakura แทนครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 18:24 น.

ท้ายสุด...พวกเราเลยตัดสินใจลงมาเดินบนฟุตบาทแทนครับ

สู้ฝุ่นไม่ไหวครับ

Back to Top

catz
จำนวนโพสต์: 296
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 18:30 น.

ชอบรูปแรกค่ะ องค์พระ Daibutsu ใหญ่โต งดงามมากค่ะ

คุณ Aunn บอกทางได้ละเอียดมากเลยค่ะ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 18:33 น.

จากสถานี Kamakura พวกเราจะเดินทางกันไปต่อที่ Yokohama ครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 18:41 น.

ต่อรถไฟไป Yokahama Station คราวนี้ พวกผมกดตั๋ว ที่ราคาต่ำสุดจากตู้ขายตั๋วครับ

เหตุผล คือเราอยากจะลองใช้ เครื่อง Fare Adjust ครับ

ระหว่างที่รอรถไฟ พวกเด็กนักเรียนชั้นประถมเลิกเรียนพอดีครับ น่ารักน่าชังจริงๆครับ

รอสักครู่มาแล้วครับ รถไฟสีคาดฟ้า Yokosuka Line

แต่ถ้าดูดีๆจากแผนที่ เป็นรถสีคาดแดงเราก็ไปได้ครับ ขอให้ไปในทิศทางที่ถูกต้องนะครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 18:46 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 19:25 น.

จากสถานีรถไฟ Kamakura พวกเรานั่งรถไฟสาย Yokosuka

มาที่สถานี Yokahama พอลงจากรถแล้ว พวกเรารีบหาตู้กด Fare Adjust ครับ

เพราะขามาจาก Kamakura เรากดตั๋วรถไฟราคาต่ำสุดมาครับ

การใช้งานตู้นี้ก็ง่ายครับ สอดตั๋วรถไฟเข้าไปในช่องบนสุด

ตัวเงินก็จะปรากฎบนจอภาพว่าเราต้องจ่ายส่วนต่างเท่าไหร่ ก็หยอดเลยครับ

หลังจากที่ใส่เงินครบ(ถ้าใส่เกินเครื่องก็จะทอนครับ) เครื่องก็จะคายตั๋วออกมา

เราก็สามารถใช้ตั๋วนี้ผ่านประตูออกมาได้เลยครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 19:26 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 19:42 น.

จากแผนที่ ขณะนี้เราอยู่ที่ Yokahama Station กำลังจะเดินทางไป Sakuragi Station

เพื่อดูเรือ Nippon Maru และเดินเล่นบริเวณนั้นครับ

เพื่อนๆสามารถเลือกสถานที่เที่ยวบริเวณนี้เพิ่มเติมได้ที่

http://www.welcome.city.yokohama.jp/eng/tourism/spot/index.html#06

Back to Top

kux
จำนวนโพสต์: 732
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 19:47 น.

ตามมาเที่ยว Kamakura ด้วยคนครับ....... เยี่ยมครับ .....
รอไป Yokohama ด้วยครับ.....

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 19:52 น.

สวัสดีครับ คุณ Catz

สวัสดีครับ คุณ Kux

หรือจะไปแบบนี้ก็ง่ายครับ

http://www.kangetsu.com/yokohama_10_recommend.htm

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 20:08 น.

จากสถานี Yokohama เราก็มาถีง สถานี Sakurakicho ด้วยรถไฟ JR Negishi Line

ค่ารถไฟ 130 เยนครับ

มาถึงตอนนี้ไม่ต้องบอก Exit เพื่อนๆก็จะเห็น ชิงช้าสวรรค์ ตึก Landmark

ลุยกันไปเลยครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 20:21 น.

จากบริเวณสถานี Sakurakicho พวกเราไปก็เดินกันประมาณในรูปนี้ครับ.......

แค่เดินเท่าที่เห็น..............วันนั้นเมื่อยเท้ามากเลยครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 8 เม.ย. 2550 เวลา 20:30 น. โดย Aunn

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 37 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 20:29 น.

ไปต่อกันที่ Curry Museum

พวกเราได้รับข้อมูลมาว่า เขาจะปิด Museum แห่งนี้ปลายเดือน มีนาคม 2550

ประกอบกับลูกชายทั้งสองคนชอบทานข้าวหน้าแกงกระหรี่มาก (Curry Rice)

เราเลยใช้เวลาที่เหลือของวันนี้ไปที่ Museum กันครับ

Back to Top

Guest_little_angelth
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 38 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 21:15 น.

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 39 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 22:01 น.

ระยะทางจากสถานี Sakurakicho ถึง สถานี Kannai ประมาณ 600 เมตร

แต่ผมไม่อยากเดินแล้วครับ พวกเราจึงขึ้นรถไฟสาย JR Negishi Line

ค่าโดยสาร 130 Yen เช่นเดิมครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 40 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 22:05 น.

สวัสดีครับ คุณ little_angelth

อาหารอร่อยครับ

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 41 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 22:14 น.

เข้าใจว่า Curry Museum ที่  Yokohama คงจะปิดตัวลงแล้วครับ

วันนี้ 8/4/2550 ผมเข้าไป Web ของเขามีแค่หน้านี้หน้าเดียวครับ

http://www.currymuseum.com/ 

Back to Top

+~...RuJi...~+
จำนวนโพสต์: 827
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 42 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 22:24 น.

ข้อมูลละเอียดมากๆๆ...

......

Back to Top

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 43 || โพสต์เมื่อ: 8 เม.ย. 2550 เวลา 22:26 น.

ขอปิดกระทู้ที่แผ่นไม้ อธิษฐาน ครับ

ขอให้เพื่อนๆทุกคนเที่ยวสนุก เดินทางปลอดภัยนะครับ

Back to Top

Guest_AM
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 44 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2550 เวลา 08:04 น.

ยอดเยี่ยมเช่นเคยค่ะ 

Back to Top

สนุกประเทศ
จำนวนโพสต์: 1,125
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 45 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2550 เวลา 10:44 น.

ตามมาต่อครับ

"ขอให้เดินทางโดยสนุกประเทศ"

สนุกโซเชียล http://www.facebook.com/sanookpradesh

http://sanookpradesh.wordpress.com

สนุกถ่าย : http://sanookpradesh.multiply.com

สะดวกติดต่อ  :   sanookpradesh@gmail.com

Back to Top

jum
จำนวนโพสต์: 262
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 46 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2550 เวลา 13:32 น.

เสียดายไม่ได้ไป yokohama เพราะเพื่อนที่ไปด้วยเปลี่ยนแผนไปshop ที่ชินจูกุแทนเลยอดไปกิน remen museum เลย 
ขอตามมาดูรูปของคุณ aunn แทนก็เเล้วกัน

Back to Top

undertaker
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 47 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2550 เวลา 14:16 น.

สุดยอด.......อยากตามรอยจัง...

Back to Top

nath
จำนวนโพสต์: 12,563
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 48 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2550 เวลา 20:05 น.

ตามมาเที่ยวต่อครับ... 

ชิวิตคือการเดินทาง    การเดินทางคือชีวิต

การเดินทางครั้งล่าสุด  JORDAN    SWITZERLAND
Back to Top
nathmph@hotmail.com Nostalgia

kook-tip
จำนวนโพสต์: 1,869
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 49 || โพสต์เมื่อ: 9 เม.ย. 2550 เวลา 22:47 น.

ตามมาชมต่อค่ะ ข้อมูลละเอียดเช่นเคยนะคะ อาหารก็น่ากินค่ะ ชอบรูปที่เห็นแต่กิ่งซากุระแต่ทำ
   ซากุระเองด้วยค่ะ น่ารักดีค่ะ ดีนะคะ ไปกันเองเป็นครอบครัว ว่าแต่คุณ Aunn พูดภาษาญี่ปุ่นได้รึเปล่าคะ

Back to Top
pomgpo@yahoo.com

Aunn
Rank:

ความคิดเห็นที่ 50 || โพสต์เมื่อ: 10 เม.ย. 2550 เวลา 07:01 น.

สวัสดีครับคุณ Ruji   ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ คุณ Am  ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ คุณ สนุกประเทศ  ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ คุณ Jum ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ  คุณ Undertaker ตามมาไวๆเลยครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ  คุณ Nath ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ  คุณ kook-tip   ....ผมพูดภาษาญี่ปุ่นได้ไม่เกิน 10 คำครับ ภาษาอังกฤษก็พอไหวครับ

แต่ในประเทศญี่ปุ่น ภาษาอังกฤษจะใช้ได้ดีเฉพาะในเมืองใหญ่เช่น Tokyo Yokohama

ขอบคุณที่มาเข้าชมครับ ขอบคุณครับ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 53
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 2 หน้า
9 7 [ 1 ] 2 8 :