ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

มีใครเคยเที่ยวสิงค์โปรแต่ข้ามมานอนยะโฮร์ บาห์รู บ้างมั้ยคะ

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 611
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

เมื่อ: 7 ก.ย. 2556 เวลา 03:18 น.

ดูตั๋วถูกของแอร์เอเซียไป-กลับ กัวลาลัมเปอร์ในราคาดีไม่ถึง4000บาทค่ะเลยกะจะนั่งรถลงไปเก็บที่เที่ยวในสิงค์โปรด้วยสะเลย(ไหนๆก็ไหนๆหละ) แต่เจอโรงแรมราคาแพงกว่าค่าเครื่องจึงทำใจรับไม่ไหว  ก็เลยคิดเล่นๆว่ามันจะยากไปมั้ยที่จะข้ามไป-กลับJH 2วัน คือข้ามมาเที่ยวสิงค์โปรตอนสายๆแล้วกลับJHตอนมืดๆเพราะค่าโรงแรมถูกกว่ากันมากมาย ใครมีประสบการณ์แนะนำหน่อยค่ะ  (มันจะเข้าทำนองเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายหรือเปล่าคะ?? )

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

thaiger6622
จำนวนโพสต์: 364
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 7 ก.ย. 2556 เวลา 12:51 น.

นอนประจำ Tune Danga bay จองราคาโปร นอนฟรี จ่ายแต่ค่าแอร์!+ไวไฟตกคืนละ2-3 ร้อยบาท ถูกว่านอนห้องรวมในสิงคโปร์ อาหารการกินก็ถูก กว่าเซพไปได้หลายตัง กว่านอนในสิงคโปร์ บินจากเคแอลไปยะโฮร์ก็ถูกกว่ารถทัวร์ บินเที่ยวละไม่เกิน 300 บาทถ้าได้ราคาโปร ไปกลับกทเคแอล ราคาใกล้ 4 พันถือว่าแพงแล้ว บ่ใช่ราคาโปร ราคาโปรต่ำสุด ต้องไม่เกิน 2 พันบาท ต่ำสุดของหางแดงก็ 1,700 เท่านั้น ล่าสุดไปมาเดือนที่แล้ว แถว รร ทำถนนทางด่วนตัดไปมา ขามาจากสนามบินจะเดินไกลหน่อย ค่ารถ 80 บาทจากจุดจอดป้ายรถเมล์ ต้องลงก่อนถึง รร แถวตีนสะพานทางยกระดับ แล้วเดินขึ้นสะพานลอยข้ามถนนไปฝั่งตรงข้าม เดินไป รร ต้องข้ามถนนอีกที ประมาณ 400 ม.ได้ แต่ขาเข้าเมืองไปลงห้างซิตี้สแคว ข้ามด่านไปสิงคโปร์ ค่ารถ 20 บาท ข้ามถนนจากป้ายรถที่มาจากในเมือง แล้วรอโบกเอา ป้ายจากเมืองมา รร ป้ายจอดจะใกล้ที่พักกว่าอยู่ฝั่งเดียวกัน ลงก่อนถึง

Back to Top

Khun Goy
จำนวนโพสต์: 611
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 7 ก.ย. 2556 เวลา 15:37 น.

ขอบคุณค่ะคุณthaiger6622 ไม่ได้จองตั๋วบินราคาโปรค่ะ(จำเป็นต้องบินออกไทยช่วงนั้นไม่งั้นก้อยต้องขอวีซ่าอยู่ไทย) ค่าวีกะค่าตั๋วดูไม่ห่างกันมากเลยคิดว่าบินออกไทยหาที่ใหม่เที่ยวดีกว่า รบกวนถามเพิ่มว่ารถเมลตรงด่านมีวิ่งตลอดใช่มั้ยคะ ถ้าผู้หญิงเดินทางคนเดียวยืนรอรถเมลตอนกลางคืนไม่น่ากลัวใช่มั้ยคะ แล้วขอถามอีกข้อตั๋วบินAAนี่ เราไม่เอากระเป๋าขาไปได้มั้ยคะ มันเพิ่มมาให้เองเลยหงะตั๋วราคาเลยโดดขึ้นมาจากปกติค่ะ

Back to Top

thaiger6622
จำนวนโพสต์: 364
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 8 ก.ย. 2556 เวลา 00:28 น.

ถ้านอน รร แถวๆด่านก็เดินเอาได้ ไม่ต้องรถเมล์ แต่ถ้านอน Tune ญ คนเดียวไม่แนะนำนะ พักแถวด่านดีกว่ากลางเมือง

เดินไปด่านสะดวก หาของกินก็ง่าย ที่พักเยอะ แถวด่านเดินหาได้เลย ส่วนหางแดงกระเป๋าเอาออกได้ถ้าไม่ต้องการโหลด

มันเป็นลูกเล่น สำหรับมือใหม่หัดจอง ถ้าไม่ระวังจะโดน กับดัก

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :