ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

backpack ญี่ปุ่น 9 วัน 8 คืน , ต้องการกูรูช่วยวางแผนคะ :)

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 4
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 1
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 27 พ.ย. 2555 เวลา 14:11 น.

ซื้อตั๋ว CX ไปญี่ปุ่นช่วง เดือนมีนา กับแฟน 2 คนคะ  รายละเอียด วันเวลาตามด้านล่างนี้ค่ะ

BKK - HK - Narita  9 Mar ถึง Narita 10 Mar '6.15'

Narita - HK - BKK  18 Mar ออกจาก Narita '16.15'

รบกวนกูรู ช่วยแพลนทริปให้หน่อยคะ  ไม่แน่ใจต้องซื้อ jr pass รึเปล่า 

อยากไป เกียวโต นิกโก้ โอซาก้า คาวา ทากายาม่า และเมืองอื่นๆ ให้คุ้ม JR pass ไม่รู็ว่า 9 วันจะพอไหม

รบกวน แนะนำ ด้วยนะคะ ว่า สถานที่ ที่ควรไป เน้น สวย ไม่เน้น ช๊อปปิ้ง และ โรงแรมที่ไม่แพง สำหรับ 2 คน

ไม่เคยไปเลยคะ อยากรู้ว่า เวลาไปเที่ยวเมื่องอื่น จำเป็นต้องเปลี่ยน โรงแรมไปนอน เมื่อนั้นๆหรือเปล่า หรือไปเช้าเยนกลับมานอน โตเกียวได้คะ เพราะว่าไม่ค่อยอยากลากกระเป๋าเดินทางไปมา เพราะรู้ว่าต้องเดินเยอะ คะ

แล้วพวก บัส หรือรถไฟภายในเมืองสามารถใช้ JR pass ได้มั้ยคะ เวลาไปเที่ยวแต่ละเมืองนั้นๆ เราต้องเดินเท้าอย่างเดียวหรือ ใช้รถบัส หรือ รถไฟคะ ไม่อยากให้เหนื่อยมาก คะ

ขอบคุณมากๆๆค้ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

onthehigh
จำนวนโพสต์: 51
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 28 พ.ย. 2555 เวลา 23:19 น.

/ กิ๊กแนะนำว่าไปทีละโซนก่อนดีมั้ยคะ

เกียวโต้/ โอซาก้า อยู่คันไซ โตเกียว/ คาวากูจิโกะ/ นิกโก้ อยู่คันโต ทาคายาม่า อยู่ จูบุ

คือถามว่าทำได้มั้ย ทำได้แต่มันจะเหนื่อยมากจนสุดท้ายแล้วมันจะไม่ได้เที่ยวเลยค่ะ คุณ จขกท จะอยู่บนรถบัส รถไฟ หมดเวลากับการเดินทางเยอะมากๆ

ง่ายๆจากโตเกียวไปคาวากูจิโกะไปกลับก็น่าจะซักสามชั่วโมง ถ้ากิ๊กจำไม่ผิดนะคะ ซึ่งถ้าไปด้วยรถบัสมันก็มีรอบของมันอีกค่ะ

กิ๊กว่า จขกท ลองกำหนดให้แคบลงดีมั้ยคะ การไปญี่ปุ่นครั้งแรกแล้วไปแบบข้ามเขตขนาดนี้ กิ๊กว่าไม่ดีค่ะ แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย

ถ้าลดลงเป็นแค่ เกียวโต - โอซาก้า - โตเกียว (และเที่ยวรอบๆโตเกียวอย่าง คาวากูจิโกะหรือนิกโก้) กิ๊กว่าเป็นไปได้ค่ะ

ยังไม่กล้าแนะนำว่าควรไปที่ไหน อยากให้ลองไปดูรูปเก่าๆดูก่อนว่าชอบแนวไหนน่ะค่ะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 28 พ.ย. 2555 เวลา 23:20 น. โดย onthehigh

Back to Top

Netter
จำนวนโพสต์: 22
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 3 ธ.ค. 2555 เวลา 14:06 น.

ทำการบ้านมาน้อยเกินไปนะครับ ข้อมูลบางอย่างที่จขกท.ถามเซิชนิดๆก็เจอคำตอบที่เหมาะกับคุณแล้ว โตเกียวจะเที่ยวด้วยป่าวครับ และสุดท้าย ถ้าจะเที่ยวทั้งหมดไม่เอาโตเกียวก็น่าจะพอไหว แต่ถ้าจะเอาโตเกียวด้วย ก็ตัดนิกโก้ทิ้งครับ เพื่อความคุ้มค่าของเวลา และคุณต้องยอมรับการแบกกระเป๋าเที่ยว ไม่งั้นต้องยอมจ่ายเงินเพิ่มเพื่อใช้บริการแมวดำส่งกระเป๋านะครับ ปล. โรงแรมสวยและถูก คงจะหายากหน่อยนะครับ

แต่งงานกับการท่องเที่ยว
Back to Top

sweetestdevil
จำนวนโพสต์: 699
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 22 ธ.ค. 2555 เวลา 15:43 น.

ไปดูโปรแกรมทัวร์เป็นแนวทางก้อได้ค่ะแต่อย่าลืมว่าเดินทางเองจะช้ากว่าทัวร์ส่วน รร แนะนำให้พัก รร ยอดนิยมที่แนะนำกันทั่วไปๆไปก้อโอเคแล้ว หาข้อมูลไม่ยากค่ะ ถ้าไม่ค่อยมีเวลาก้อcopy เค้ามาเลยง่ายดี หรือไปซื้อหนังสือเที่ยวไม่ง้อทัวร์ ฯลฯ แล้วcopyทุกอย่างจบค่ะ

Back to Top

Kraisit
จำนวนโพสต์: 1,576
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 7 ก.พ. 2556 เวลา 10:39 น.

Back to Top
boy.macky@yahoo.co.th

ความเห็นทั้งหมด: 4
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :