ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

เอาทริป ฉงชิ่ง จิ้วจ้ายโกว มาสอบถามครับ 20-28 Oct 2012

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 2
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 1,069
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

เมื่อ: 2 ก.ย. 2555 เวลา 14:59 น.

20-Oct-2012 Bangkok -> Chongqing 6:20 - > 10:20 พักเฉินตู

21-Oct-2012 Bus จาก Cheng Du ไป Jiu Zhai Gou ถึง พักที่ Jiu Zhai Gou

22-Oct-2012 Jiu Zhai Gou พักที่ Jiu Zhai Gou

23-Oct-2012 Jiu Zhai Gou พักที่ Jiu Zhai Gou

24-Oct-2012 Huang Long พักที่ Jiu Zhai Gou

25-Oct-2012 Bus จาก Jiu Zhai Gou กลับไปที่ Cheng Du พักที่ Cheng Du

26-Oct-2012 เดินทางจากเฉินตูไป Le Shan ตอนเช้า และไป Emei Shan ตอนบ่าย กลับมาพักที่เฉินตู

27-Oct-2012 ตีรถไฟความเร็วสูงไป Chong Qing เที่ยว Chong Qing พักฉงชิ่ง

28-Oct-2012 11:10 เครือ่งกลับสู่กรุงเทพ 13:10 ถึงกรุงเทพอย่างปลอดภัย

ข้อถามเพิ่มดังนี้ ไปกันประมาณ 4 คน up (ไทย 3 จีน 1) หรืออาจจะมากกว่า

1. ถ้านั่ง bus ไปควรจะเที่ยวจิ่วจ้ายโกว ก่อน หวงหลงใช่ไหมครับ ?

2. ถ้าจะเอา ที่พักจิ่วจ้ายโกวเป็นหลัก ไปเที่ยวหวงหลง แล้วกลับมานอนที่เดิมดีกว่า ไปหาที่พักแถว ๆ หวงหลงป่าวครับ?

3. Le Shan กับ Emei Shan ควรจัดทริปเป็นวันเดียวกันไหมครับ ? แล้วควรเอาอะไรไว้เช้าไว้บ่าย ตกเย็นควรกลับมาพักที่เฉินตู

4. ถ้า ทริป Le shan กับ Emie shan ต้องค้าง 1 คืน ควรค้างที่ไหนดีครับ พอดีช่วง วันที่ 26-27 Oct ยังเคลื่อนได้นิดหน่อย

5. รบกวนแนะนำที่พักตามที่ถามด้านบนด้วยครับ - Jiu Zhai Gou - Huang Long (ถ้าต้องพัก) - Cheng Du - Emie Shan - Chong Qing

6. บัตรนักศึกษา กับบัตรไกด์ยังใช้เป็นส่วนลดได้ไหมครับ ?

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 2 ก.ย. 2555 เวลา 18:17 น. โดย toyotaway

วันที่ฉันเจอเธอ วันที่ได้ใกล้กัน วันที่เราจูงมือ
วันที่ฉันรักเธอ วันที่ฉันพูดไป วันที่เธอรับฟัง

อีกนานไหมฉันก็ไม่รู้ (อีกกี่เดือนหรือจะอีกปี)
กี่หมื่นพันล้านความทรงจำที่มี ไม่เคยไม่คิดถึงเธอ

每个人都拥有一个梦, 即使彼此不相同, 能够与你分享,

无论失败成功都会感动, 爱因为在心中, 平凡而不平庸,

世界就像迷宫, 却又让我们此刻相逢 our home

http://richiezhou.multiply.com

ต่างประเทศ  Taiwan Taoyuan, Taiwan Taizhong1, Taiwan TaiZhong2, Taiwan TaiZhong 2.o.1,

ในประเทศ  ทริปน่าน 1, เกาะเต่า, หมู่เกาะอ่างทอง, เกาะหลีเป๊ะ, กระบี่

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

knowchinese
จำนวนโพสต์: 371
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 3 ก.ย. 2555 เวลา 12:48 น.

มีบางท่านแนะนำไว้ว่าหากจะกลับเฉิงตูหลังจากเที่ยวหวงหลงแล้ว
ตอนเย็นกลับมาพักที่เมืองชวนจู่ซื่อ จะดีกว่า ย้อนกลับไปพักที่จิ่วไจ้โกว
มีรถจากชวนจู่ซื่อกลับไปเฉิงตูเช่นเดียวกัน

บริการจองซื้อตั๋วตั๋วรถไฟ ตั๋วเครื่องบินภายในประเทศจีน ราคาพิเศษ
http://www.knowchinese.com/index.php?lay=show&ac=article&Ntype=45

Back to Top
www.knowchinese.com

kenken
จำนวนโพสต์: 18
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 3 ก.ย. 2555 เวลา 20:45 น.

คุณ toyotaway เดินทางวันเดียวกันเลยค่ะ และโปรแกรมเที่ยวจิวไจโกว หวงหลงก็ไปเหมือนกันเลยค่ะ สนใจเช่ารถบัส 30 ที่นั่งไปด้วยกันไม๊ค่ะตอนนี้ชวน ๆ กันใน TKT ได้ 19 คนแล้วค่ะ เราอยากได้สมาชิกรวมกันแชร์ค่ารถ ไม่เกิน 25 คนจะได้ประหยัด แล้วก็สดวกไม่ต้องไปแย่งกันขึ้นรถ Bus ประจำทาง แชร์ค่ารถแค่ 2 วันก็ได้นะค่ะ วันที่ 23 แยกกันก็ยินดีค่ะเพราะเห็นคุณ toyotaway เข้าจิ่ว 2 วัน โปรแกรมเรา 21/10 รถรอรับที่สนามบินairport chengdu หรือ นั่งรถไฟแล้วให้รถรอที่สถานนีรถไฟเฉิน - Maoxian (Stay in hotel Maoxian) 22/10 Maoxian - Huanglong tour - Jiuzhaigou (Stay in hotel Jiuzhaigou) 23/10 jiuzhaijou (Stay in hotel Jiuzhaigou) 24/10/02 Jiuzhaigou – Chengdu hotel (Stay in hotel Chengdu) ขอตอบข้อเดียวนะค่ะ 6. บัตรนักศึกษา กับบัตรไกด์ยังใช้เป็นส่วนลดได้ไหมครับ ? บัตรนักศึกษาลดได้ค่ะ แต่บัตรไกด์ไม่ทราบค่ะ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 2
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :