ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

สอบถาม จัดทริปมาเลครับ ปีนัง มะละกา kl ปุตราจายา เก็นติ้ง จะเรียงยังไงดีครับ

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 14
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 19 ก.ค. 2555 เวลา 04:08 น.

1.พอดีผมไปประชุมที่ปีนังเสร็จวันอาทิตย์ วันจันทร์อยู่เก็บตกปีนังอีกวันหนึ่ง(ที่ประชุมเขามีhalf day trip ให้แล้วแต่กลัวไม่เต็มอิ่ม) หลังจากนั้นก็จะไปเที่ยวต่อเมืองที่แพลนว่าจะไป มะละกา เก็นติ้ง kl ปุตราจายา เลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่าควรจะเรียงเมืองยังไงดีให้ประหยัดเวลาเดินทางที่สุดครับ
เห็นบางคนเรียง ปีนัง-มะละกา-เก็นติ้ง-kl/ปุตราจายา-airport แต่ดูจากแผนที่แล้วเราไม่ควรไป เก็นติ้ง-kl-malaka-airport

2.จะไปนอนที่เก็นติ้งหนึ่งคืนด้วยครับ อยากสอบถามว่าจองทางไหนจะได้ถูกที่สุด

3.งวดนี้ผมจะลองไปนอนแบบ dorm ดู เพื่อนๆมีอะไรจะแนะนำไหมครับ

4.ไปช่วงกลางเดือนกันยายน อากาศช่วงนั้นเป็นไงบ้างครับ เจอฝนไหม

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ _/_

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Roxana
จำนวนโพสต์: 38
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 19 ก.ค. 2555 เวลา 12:24 น.

ช่วงนี้ กัวลาลัมเปอร์ ฝนตกทุกวัน ตอนบ่าย ค่ำ วันนี้19/7/2012ตกแต่เช้าเลย

Back to Top

Roxana
จำนวนโพสต์: 38
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 19 ก.ค. 2555 เวลา 12:31 น.

ปีนัง กัวลาลัมเปอร์ เก็นติ้ง มะละกา กลับมาปุตราจายา แล้วกลับ ดีกว่า

พักแถวไชน่าทาวน์ก็สะดวกดี  ที่ มะละกาก็แถวในเมืองเก่า

Back to Top

Parioh
จำนวนโพสต์: 2,980
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 19 ก.ค. 2555 เวลา 22:32 น.

เห็นด้วยกับการ อยู่เก็บตกปีนังอีกวันค่ะ

แล้วจากปีนัง เดินทางมา KL ยังงัยอะคะ. เครื่องหรือรถทัวร์ เพราะถ้ารถ ต้องคำนวณเวลาให้ดีค่ะ เพราะระยะทางค่อนข้างไกลกัน

ส่วนที่พักที่ KL. ลองๆไปหาดูแถวถนน jalan Alor ย่านบูกิตบินตัง ก็ดีนะคะ. ย่านนั้น. อยู่ใกล้แหล่งของกิน ยังสามารถเดินไป ตึกแฝดได้ด้วย (แต่ก็เหนื่อยนิดนึง มันสามารถเดินลัดเลาะตัดผ่านห้าง pavillian ไปได้. เดินเล่นไปเรื่ิยๆกผ็ถึงค่ะ. 

เคยไปพัก. Apple hotel. ก็โอ้คนะคะ. สะอาดดี ยังใหม่อยู่

ส่วนที่พักบนเกนตอ้ง มี. 2-3 ที่. ราคาไม่ต่างกันมากหรอกค่ะ.

สว่นที่มะละกา. ถ้าไปถึงไม่ดึกมาก ก็สามารถ walk in ได้เลยค่ะ. แถวถนน ยองเกอร์. มีโรงแรม. เกสเฮ้าส์. เยอะค่ัะ

เท่วให้สนุกนะคะ

คราวหน้า. แนะนำ. ลองขึ้นไปเที่ยว. คาเมรอน ดูสิค่ะ. สวยใช้ได้เลยค่ะ 

...ไม่ว่าจะยังงัย,,,ชีวิตจะมีสิ่งใหม่ที่ดีดี,,,เกิดขึ้นเสมอ...

....ชีวิตยิ่งใช้ ...ยิ่งได้กำไร... กลับคืน....

Back to Top

สาวน้อยตัวนิด
จำนวนโพสต์: 2,727
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 20 ก.ค. 2555 เวลา 17:39 น.

จากปีนังไปค้าง คาเมรอนสักคืนซิคะ แล้วเหมาแท๊กซี่ เที่ยวไร่ชา สตอร์เบอรี่ ฟาร์มผึ้ง อากาศดี ชาอร่อยมากค่ะ

ส่วนแผนเที่ยวเห็นด้วยกับคุณ Roxana ค่ะ ปีนัง (คาเมรอน) กัวลาลัมเปอร์ เก็นติ้ง มะละกา กลับมาปุตราจายา แล้วกลับ

ไปเกนติ้งถ้าตรงกับเสาร์-อาทิตย์ อย่าลืมไปจองตั๋วรถไว้ก่อนนะคะ เพราะจะเต็มค่ะ อาจจะได้รถเที่ยวบ่ายๆเย็นๆไปเลยถ้าไม่จองล่วงหน้า เพราะคนมาเลฯนิยมไปเที่ยวเสาร์-อาทิตย์กันค่ะ 

Back to Top
sirisamer@hotmail.com http://blog.trekkingthai.com/avey/

hahaha51
จำนวนโพสต์: 14
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 21 ก.ค. 2555 เวลา 04:01 น.

ขอบคุณทุกๆคนนะครับ
อยากสอบถามวันสุดท้ายนึดหนึ่งครับที่ไปปุตราจายา ครับ คือ จาก มะละกานี้ตรงเข้าปุตราจายา ได้เลย หรือว่าต้องเข้า KL ก่อน แล้วจาก ปุตราจายาก็สามารถเข้า LCCT ได้โดยตรงเลยไหมครับ

ที่ปุตราจายานี้จะมีสถานีรถประจำเมือง เหมือนเมืองอื่นไหมครับ แล้วจะมีล็อกเกอร์ฝากกระเป๋าหรือป่าวครับ

Back to Top

cwijit
จำนวนโพสต์: 6,957
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 21 ก.ค. 2555 เวลา 11:00 น.

รถจากมะละกาเข้าปุตราจายามีเหมือนกันแต่วันละไม่กี่เที่ยว...Transnasional เที่ยวแรกออกจากมะละกา 8.00 น. ถึงปุตราฯ ทันเวลาซิตี้ทัวร์วันหยุด 1 ริงกิตรอบแรกพอดี... กระเป๋าไม่ต้องฝาก เอาขึ้นรถโค้ชซิตี้ทัวร์ได้... ถ้าเวลาไม่เหมาะ ก็ต้องนั่งจากมะละกาเข้า KL (TBS - BTS ) แล้วต่อ KLIA Transit อีก 1 สถานีถึงปุตรา ฯ ... ชัดเจนนะครับ (รายละเอียดแน่นอนไปเช็คที่โน่นได้)

อัฟริกาใต้  ลุยหิมะที่มะนาลี  จิ่วจ้ายโกว ง้อไบ๊ เล่อซาน  ซากุระบานที่เกาหลี   แอลเอ - เยลโลว์สโตน  นิวซีแลนด์เกาะเหนือ   นิวซีแแลนด์เกาะใต้  ไปกินโจ๊กปลาที่ฮ่องกง  แคนาดา  ซานฟรานซิสโก  ปักกิ่ง เซี่ยงไอ้ หังโจว ซูโจว  ใบไม้เปลี่ยนสีที่เกาหลี   ตุรกี  American Southwest  บาวาเรีย  ล่องเรืออลาสก้า  เกาหลีสีสันทะเลใต้    สวิตเซอร์แลนด์   อิตาลี

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :