ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ข้อมูลสำหรับจอง Kyaikhto hotel บนพระธาตุอินแขวน

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 11
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 4,221
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

เมื่อ: 17 พ.ย. 2554 เวลา 07:30 น.

หลังจากที่ได้พยายามติดตามการขอจองโรงแรมบนพระธาตุอินแขวนที่เป็นของรัฐบาล

ซึ่งค่อนข้างยากในการที่จะติดต่อทางเวปหรืออีเมล์ตรงจากเมืองไทย

ส่วนใหญ่แทบทั้งหมดต้องติดต่อผ่านเอเจนซี่หรือไกดอิสระ

ซึ่งราคาที่ได้กลับมาค่อนข้างสูง

หลังจากที่ได้ติดต่อมาหลายเอเจนซี่รวมทั้งไกด

ขอสรุปให้เพื่อน ๆ เป็นแนวทางดังนี้

หากเป็นไกด ก็ต้องคุณKhine

aroundmyanmar@googlemail.com

และสามารถเข้าไปดูรายละเอียดการเช่ารถได้ใน

www.ksmyanmar.multiply.com

หากเป็นเอเจนซี่  ขอแนะนำ Ms.Soe

soe@exoticmyanmartravel.com

ทั้งสองรายได้เสนอราคาโรงแรม รวมทั้งราคาตั๋วเครื่องบินที่ค่อนข้างดีกว่าที่อื่น

ที่สำคัญ คือ ตอบกลับเมลของท่านได้เร็วจนคุณพอใจ

จะอย่างไรก็แล้วแต่ โปรดใช้วิจารณ์ในการตัดสินใจ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 18 พ.ย. 2554 เวลา 04:53 น. โดย SBP

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Sombank
จำนวนโพสต์: 285
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 17 พ.ย. 2554 เวลา 11:47 น.

บรรยากาศเยี่ยมครับบ ต้องให้ Agency จองให้เหมือนกันครับบ 

Back to Top

birdbackpack
จำนวนโพสต์: 355
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 17 พ.ย. 2554 เวลา 19:57 น.

ขอบคุณมากๆค่ะ

Blomo-Bali Indonesia   ลาวเหนือ11วัน     Chaing mai..Blossom  

KHAO  SOK - SODA  MININT     India  Sikkim  Darjeeling     >อัมพวา&ตลาดร่มหุบ< 

พม่า12วัน   เวียดนาม ดาลัท มุยเน่

Back to Top

SBP
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ย. 2554 เวลา 04:54 น.

อ้างถึงความเห็น 2 : birdbackpack @ 17 พ.ย. 2554 เวลา 19:57 น.
ขอบคุณมากๆค่ะ
คงได้เจอะเจอกันบ้างน่ะครับ

Back to Top

hanatatori
จำนวนโพสต์: 31
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ย. 2554 เวลา 18:35 น.

คุณ SBP ค่ะ ถ้าจองผ่าน exoticmyanmartravel นี่จ่ายเงินยังไงค่ะ สามารถไปจ่ายที่ย่างกุ้งได้ไหมค่ะ

ของเราหลังจากถามหลายเจ้าแล้ว จองรถผ่าน Zaw Min
โรงแรมเลือก beauty land Hotel II ติดที่โรงแรมKyaikhto hotel นี่แหล่ะยังงงอยูู่
และโรงแรม Kyaikhto นี่ได้ราคาเท่าไหร่ค่ะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 18 พ.ย. 2554 เวลา 18:40 น. โดย hanatatori

Back to Top

SBP
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ย. 2554 เวลา 20:28 น.

อ้างถึงความเห็น 4 : hanatatori @ 18 พ.ย. 2554 เวลา 18:35 น.
คุณ SBP ค่ะ ถ้าจองผ่าน exoticmyanmartravel นี่จ่ายเงินยังไงค่ะ สามารถไปจ่ายที่ย่างกุ้งได้ไหมค่ะ

ของเราหลังจากถามหลายเจ้าแล้ว จองรถผ่าน Zaw Min
โรงแรมเลือก beauty land Hotel II ติดที่โรงแรมKyaikhto hotel นี่แหล่ะยังงงอยูู่
และโรงแรม Kyaikhto นี่ได้ราคาเท่าไหร่ค่ะ

ผมก็กำลังรอเขาแจ้งอยู่เหมือนกันครับ

คุณ hanatatori ไปเมื่อไหร่ครับ

Back to Top

hanatatori
จำนวนโพสต์: 31
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ย. 2554 เวลา 20:39 น.

ไปเดือนมีค.ค่ะ ทางเอเจ้นทตอบกลับมาว่าราคาต้องรอปลายเดือนหน้าถึงจะรู้ค่ะ
แต่เคยติดต่อกับ myanmar delight ให้ราคาห้อง 60 us ค่ะ (triple room)

ติดต่อคุณไคล์ให้ราคาที่ 70 ค่ะ

ลองติดต่อที่ beauty land hotel ยังไม่ได้รับคำตอบค่ะ

Back to Top

birdbackpack
จำนวนโพสต์: 355
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 18 พ.ย. 2554 เวลา 20:42 น.

เบิร์ดไป 22พย -3ธค นี้ค่ะ.. ไปสองคนเอง  ภาษาก็อ่อนมากๆแต่ก็สู้ค่ะ  .. (ยังไม่ได้จองอะไรไว้เลยด้วยค่ะ)  ตอนแรกก็อยากจะเลื่อนวันแล้วไปพร้อมกับคุณ SBP นะคะ  แต่แฟนกลัวติดงานเลยไม่ได้เลื่อนค่ะ  แอบเสียดายจริงๆ  ^__^

Blomo-Bali Indonesia   ลาวเหนือ11วัน     Chaing mai..Blossom  

KHAO  SOK - SODA  MININT     India  Sikkim  Darjeeling     >อัมพวา&ตลาดร่มหุบ< 

พม่า12วัน   เวียดนาม ดาลัท มุยเน่

Back to Top

SBP
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 19 พ.ย. 2554 เวลา 06:05 น.

อ้างถึงความเห็น 6 : hanatatori @ 18 พ.ย. 2554 เวลา 20:39 น.

ไปเดือนมีค.ค่ะ ทางเอเจ้นทตอบกลับมาว่าราคาต้องรอปลายเดือนหน้าถึงจะรู้ค่ะ
แต่เคยติดต่อกับ myanmar delight ให้ราคาห้อง 60 us ค่ะ (triple room)

ติดต่อคุณไคล์ให้ราคาที่ 70 ค่ะ

ลองติดต่อที่ beauty land hotel ยังไม่ได้รับคำตอบค่ะ

ใช่ครับราคาที่มีตอนนี้เป็น high season

ถ้าเป็นช่วงปรกติราคาน่าจะเป็น

kheikhto hotel    standard twin room $42 (extra bed $15)

superior twin room  $47 (extra bed $20)

moutaintop hotel  standard twin room $44 (extra bed $30)

deluxe twin room   $62 (extra bed $30)

Back to Top

SBP
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 19 พ.ย. 2554 เวลา 06:07 น.

อ้างถึงความเห็น 7 : birdbackpack @ 18 พ.ย. 2554 เวลา 20:42 น.

เบิร์ดไป 22พย -3ธค นี้ค่ะ.. ไปสองคนเอง  ภาษาก็อ่อนมากๆแต่ก็สู้ค่ะ  .. (ยังไม่ได้จองอะไรไว้เลยด้วยค่ะ)  ตอนแรกก็อยากจะเลื่อนวันแล้วไปพร้อมกับคุณ SBP นะคะ  แต่แฟนกลัวติดงานเลยไม่ได้เลื่อนค่ะ  แอบเสียดายจริงๆ  ^__^

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ  โอกาศหน้ายังมีครับ

สำหรับข้อมูล แชร์แบ่งกันได้ครับ

PM ถามไปได้เลยครับ

Back to Top

กล้วยไม้
จำนวนโพสต์: 13
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2554 เวลา 09:48 น.

เผื่อเป็นทางเลือกนะค่ะ ไปมาตอน ตรุษจีน มค. 54 ค่ะ รถเช่าเราจอง Name: TUNTUN email: tuntun178@gmail.com tel: 01-216488 แต่มีคนโทรไปเขาพูดอังกฤษไม่ได้ แต่ติดต่อทาง facebook น่าจะได้ TUNTUN เขาพูดอังกฤษได้ค่ะ และพอดีเห็นเขามี FACEBOOK ด้วยค่ะ ที่ไปมาเขาดีมากค่ะ พระธาตุอินทร์แขวนพักที่ KYAIKHTO HOTEL เราติดต่อที่ COLOURFUL LAND TOURISM CO., LTD. TEL 95-1 663351 พอดีตอนนั้นที่พัก จองทางเนทเต็มเลยโทรไปเองค่ะ ได้ราคา $40 ถูกกว่าจองทางเนทค่ะ แต่ไม่รู้จะคุ้มค่าโทรไหม โทรติดต่อ MR.KYAW JOJO (คาย โจโจ) จองแล้วขอเขา ไปจ่ายที่ออฟฟิตที่ย่างกุ้งเพราะวันที่จะไปพระธาตุอินแขวน จะเป็นทางผ่าน วันสุดท้ายพักที่ SUMMIT PARK VIEW จองผ่านเนทค่ะ รวมค่าภาษีแล้ว $44 ที่พักใหม่ สะอาด ดีมากค่ะ ใกล้เจดีย์ชเวดากอง แต่ไกลจากตลาดสก็อตพอควร แต่น่าจะเดินได้ แต่ถ้าชอบเดินดูอะไรตอนกลางคืนแนะนำให้พักใกล้ตลาดสก็อตน่าจะดีกว่า

Back to Top

Chartchai_jong
จำนวนโพสต์: 44
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2554 เวลา 22:48 น.

ผมไปคนเดียวจองผ่านเอเยนซี่ที่เมืองไทยครับ ราคาประมาณ 60 usd ไปช่วงวันสงกรานต์ ผมจองล่วงหน้าตอนแรกคิดว่าแพงแต่พอไปถึงประทับใจมากครับ คิดว่าน่าจะเป็นห้องเดียวที่เปิดผ้าม่านหน้าต่างมองเห็น พระธาตุอินแขวน เลยครับ คุ้มๆมากครับ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 11
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :