ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

มีใครรู้ราคา One day tour ที่ หลวงพระบาง กับวังเวียงบ้าง

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 9
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 24 ก.ย. 2554 เวลา 13:14 น.

มีใครรู้ราคา One day tour ที่ หลวงพระบาง กับวังเวียงบ้าง ข้อรายละเอียดด้วยค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

jetiya
จำนวนโพสต์: 35
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.ย. 2554 เวลา 23:17 น.

ที่วังเวียง ที่โรงแรมจะมีขายทัวร์ให้ ราคาคนละร้อยกว่าบาท (ราคานี้ประมาณปี50) ไป 4 ถ้ำและ 2 หมู่บ้าน หรือล่องห่วงยางตามแม่น้ำซอง ราคาถูกค่ะ เราจะซื้อทัวร์ที่บริษัททัวร์ ในวังเวียงก็ได้นะคะ มีเยอะให้เลือกค่ะ ที่หลวงพระบาง นั่งเรือไปถ้ำติ่ง บ้านแช่ไห เราไม่ต้องซื้อทัวร์ก็ได้ เพราะซื้อที่โรงแรมหรือบริษัททัวร์ เค้าก็พามาส่งที่ท่าเรือ ตรงวัดอะไรจำไม่ได้ เราก็เดินจากร้านกาแฟประชานิยม ที่ตลาดเช้านะคะ เดินขึ้นไปเลียบแม่น้ำก็จะเห็นท่าเรือ เค้าขายตั๋วไปถ้ำติ่ง อย่าลืมซื้ออะไรไปทานนะคะ เพราะกลับก็บ่ายแก่ๆ เดี๋ยวจะหิวเพราะไม่มีอาหารให้ทานค่ะ และอีกทัวร์ ก็ไปน้ำตกกวางสี สวยค่ะ น่าไป อย่าลืมซื้ออาหารไปทานด้วยนะคะ เหมือนรีสอร์ท มีที่ให้นั่งทานอาหาร สบายค่ะ แต่ถ้าไม่ซื้อทัวร์ ก็ไปเหมารถสองแถวที่ตลาดเช้าไปเที่ยวก็ได้ค่ะ บอกได้เลยว่าจะไปที่ไหนบ้าน บ้านผานม น้ำตกต่างๆ ถ้ำต่างๆ รถก็พาไปได้ค่ะ ไม่ต้องพึ่งทัวร์

Back to Top

ชายในสายหมอก
จำนวนโพสต์: 637
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 25 ก.ย. 2554 เวลา 08:16 น.

One day tour ที่หลวงพระบางก็มีหลายโปรแกรม ราคาก็แตกต่างกันไปเช่น ไปน้ำตกอย่างเดียว ไปถ้ำติ่งอย่างเดียว หรือ ไปทั้งสองอย่างในวันเดียวกัน ทัวร์วัด มีทัวร์นั่งเรือชมพระอาทิตย์ตก นอกนั้นก็เหมือนกับข้างบน ส่วนที่วังเวียงตกประมาณ 400 บาท ถ้าจะขึ้นบอนลูนท่านละ 70 us

Back to Top

joh! Ne
จำนวนโพสต์: 78
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 20 ต.ค. 2554 เวลา 18:02 น.

ถ้ำติ่งกับบ้านแช่ไหเนี่ยไม่ค่อยมีไรน่าสนใจเลย..แต่ถ้าถือซะว่านั่งเรือเล่นๆ ก็เพลินดี น้ำตกตาดกวางสี..สวยมาก..ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง ส่วนที่วังเวียงก็ประมาณ ๔๐๐ บาท พาไปล่องห่วงยางลอดถ้ำสนุกดี และก็พายคายัก ..อ่อราคา ก.พ.54 ค่ะ

Back to Top
jnsaurus@hotmail.com

ความเห็นทั้งหมด: 3
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :