ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

กรอกใบคำขอวีซ่าอินเดีย

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 4
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 3
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 21 ส.ค. 2554 เวลา 00:24 น.

พอดีว่าจะไปอินเดีย เมองบังกาลอร์ อ่ะคะ จะไปเที่ยวหาเพื่อน แล้วมีข้อสงสัยเรื่องวีซ่าอ่ะคะ คิอ

1 อยากรู้ว่าที่อยู่ผู้รับรองในไทยนี่ใส่ที่อยู่เดียวกับเราแต่เป็นชื่อพ่อแม่เราได้ไหมค่ะ

2 อยากรู้ว่าที่อยู่ผู้รับรองที่อินเดียนี่ต้องใส่ทั้งสองที่เลยหรอคะ ถ้าใสแค่ที่เดียวจะเป็นอะไรไหม

3 อยากทราบว่าเวลาใส่ที่อยู่ที่มี  /  ใส่ยังไง

ยังไงรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ พอดีเดินทางคนเดียวแล้วไม่เคยไปไหนมาก่อนก็เลยไม่รู้จะทำยังไงอ่ะคะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 23 ส.ค. 2554 เวลา 07:09 น. โดย go3

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

KookKung
จำนวนโพสต์: 4,263
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 21 ส.ค. 2554 เวลา 07:41 น.

1. ได้ค่ะ

2. น่าจะได้นะคะ
3.ใส่เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ช่องละ 1 ตัวค่ะ สำหรับเราจะเว้นไว้ 1 ช่องด้วยนะคะจากบ้านเลขที่เป็นซอย ซอยเป็นถนน ถนนเป็นอำเภอ ....

ไม่ต้องกังวลค่ะ  วีซ่าอินเดียเนี่ยของ่ายสุดๆแล้วค่ะ  อันไหนใส่ได้ก็ใส่ไป อันไหนงงๆก็มั่วไป  

Back to Top

sodari
จำนวนโพสต์: 3
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 21 ส.ค. 2554 เวลา 11:59 น.

ขอบคุณค่ะ

Back to Top

Disney
จำนวนโพสต์: 159
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 27 ส.ค. 2554 เวลา 16:42 น.

Back to Top

Mozartsociety
จำนวนโพสต์: 104
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 24 ก.ย. 2554 เวลา 14:13 น.

1.ได้ ใส่ทั้งสองที่
2. ใส่ที่เดียวได้ได้ (สังเกตดู เค้าจะบังคับให้ต้องใส่ข้อมูล ที่มีดอกจันทร์สีแดง)
3.ใครที่มีบ้านเลขที่ ที่มี /  เช่น 123/45 ตัว / ให้เคาะ space bar แทน เพราะในแบบฟอร์ม
ไม่ยอมรับเครื่องหมายใดๆ

ทั้งหมดนี้ ให้คลิ้กดู คำอธิบาย ในหน้าเดียวกันกับที่เราจะคลิ้ก กรอกแบบฟอร์ม

ไม่น่ากังวลแต่อย่างใด

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 4
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :