ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

Makarska Croatia

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 30
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 555
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 04:20 น.

สวัสดีค่ะสมาชิกชาวบอร์ดสีชมพูต้องขออนุญาติเข้ามาร่วมเพิ่มเติมข้อมูลการเดินทางในประเทศโครเอเซีย เพื่อตอบแทนสมาชิกที่น่ารักหลายๆท่านที่กรุณาในการให้ข้อมูลการเดินทางก่อนหน้านี้ค่ะ

การเดินทางของก้อยเริ่มต้นในวันที่7 .ค จากStavanger ประเทศNorway มาลงที่ สนามบินSplit เริ่มต้น กับการตรวจคนเข้าเมืองอย่างเข้มข้น ผ่านไปแต่ละคนอย่างเชื่องช้า สุดท้ายมาจบที่เราด้วยหน้าตาเอเชียคนเดียวในกลุ่มเลยโดนตรวจนานมาก เอาจนคนท้ายแถวต้องย้ายไปเข้าแถวอื่น เลยไม่ค่อยจะประทับใจในวันแรกกับพิธีการตรวจคนเข้าเมือง

หลังจากผ่านการตรวจแบบเข้มข้นก็ไปขึ้นรถทัวร์ของบริษัททัวร์Apolloที่ก้อยจองพร้อมกับห้องพัก เดินทางไปMakarska.ใช้เวลาในการดินทางประมาณ2.มในความเห็นส่วนตัวคิดว่าโครเอเซียเป็นประเทศที่น่าท่องเที่ยวมากในแถบยุโรปด้วยภูมิประเทศที่สวยงามมากๆบวกกับค่าใช้จ่ายที่ไม่แพงมากนักเมื่อเทียบกับประเทศแถบยุโรปด้วยกัน

จะขอออกตัวก่อนค่ะว่าคงจะไม่ได้ลงรูปภาพอะไรมากนักแต่ขอเข้ามาร่วมใส่ข้อมูลปีกย่อยสำหรับสมาชิกบางท่านที่คิดจะพักที่ Makarska และวางแผนในการเดินทางต่อไปเมืองอื่นค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 04:36 น.

แผนที่ในเมืองMakarska ค่ะ ช่วงที่ก้อยไปนักท่องเที่ยวน้อยมาก ตอนกลางวันอากาศกำลังดีไม่ร้อนมาก ส่วนตอนกลางคืนก็เย็นสบายอยู่ที่ประมาณ10-15องศาไม่จำเป็นต้องเปิดแอร์ค่ะ  ช่วงนี้หละค่ะที่ก้อยคิดว่าน่าเที่ยวมากที่สุดไม่ต้องแย่งกะใครดีด้วย ห้องพักส่วนใหญ่ก็ว่างค่ะเพราะคนในยุโรปเค้ายังไม่เริ่มพักร้อนกัน

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 04:54 น.

วันที่2 ก้อยเดินทางจากMakarskaไป Dubrovnik ค่ะด้วยรถบัส ใช้เวลาในการเดินทางเกือบๆ4 ช.มข้อมูลในอินเตอร์เนตมีอยู่แค่ 3ช่วงเวลาทำเอา ก้อยวางแผนลำบากในช่วงแรกๆเพราะคิดว่าจะไปเช้าเย็นกลับ แต่ถ้าไปถึงDubrovnikแล้วในความเห็นส่วนตัวก้อยคิดว่าควรจะพักสักคืนค่ะเพราะช่วงเวลาที่ก้อยไปนักท่่องเที่ยวน้อย ห้องพักก็ราคาถูกไม่จำเป็นต้องจองล่วงหน้าด้วยค่ะ

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 05:58 น.

เมื่อถึงแล้วบางท่านอาจงงว่าจะไปต่อรถเมลเข้าเมืองที่ไหนดี สรุปว่ารอรถเมลด้านในสถานีนะคะไม่ต้องลากกระเป๋าออกมารอด้านนอกเพราะจะมีรถเมลวิ่งเข้ามารับผู้โดยสารด้านในเลยค่ะสายที่เราจะขึ้นได้ก็คือ1Aกับ 1B ค่ะส่วนสายอื่นอาจจะไปวนที่อื่นก่อน ค่ารถคนละ10 คูน่าค่ะซื้อบนรถ ถ้าอยากถูกจะไปซื้อตั๋วตามร้านค้าจะได้ราคา8 คูนาค่ะ แต่ก้อยว่าเสียเวลาเดินค่ะ จ่ายไป10คูนาบนรถเมลจะสะดวกดีกว่าค่ะ 

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 06:22 น.

ส่วนท่านไหนที่ไม่ได้จองห้องพักมาก่อน กะว่าจะมาหาเอาข้างหน้า ไม่ต้องกลัวว่าจะหาไม่ได้นะคะ ห้องพักช่วงนี้ว่างเยอะค่ะ หลังจากที่ก้อยลงรถบัสก็จะมีพี่ป้า น้า อา เข้ามาลุมถามว่าต้องการห้องพักมั้ยไม่ต้องกลัวค่ะบอกความประสงค์ของเราไปว่าเราอยากพักบริเวณไหน เค้าก็จะเรียกคนที่มีห้องพักบริเวณที่ตรงตามความประสงค์ของเรามาคุย เราอาจขอดูรูปห้องพักก่อนก็ได้ค่ะ ก้อยเลือกพักใน Old Town ได้ห้องดีมาก2ห้องนอน 1ห้องน้ำรวมเครื่องซักผ้า ห้องครัว แต่ก้อยไปแค่2คน ลูซี่เจ้าของเค้าเลยขอปิดหนึ่งห้อง แต่ก็ไม่ได้รับแขกเพิ่ม ให้ห้องเราไว้ใช้พักอย่างสบายๆเป็นส่วนตัวกลางเมืองเก่าเลยค่ะ ห้องสะอาดมากน่าอยู่ ค่าห้องหนึ่งคืน2คน 350คูน่าค่ะ ถ้าช่วงไฮซีซั่นราคาก็จะขึ้นกว่านี้นะคะ เสียดายจังทำเบอร์โทรลูซี่หาย  แต่ที่นี่แนะนำเลยค่ะสะดวกสบายดีแถมสอาดมากด้วยค่ะ

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 06:33 น.

ภาพห้องนอนค่ะ ลักษณห้องเหมือนก้อยได้ย้อนอดีตไปใช้ชีวิตอย่างคนสมัยเก่า แต่ไม่ชอบอย่างนึงคือด้านนอกหน้าต่างจะเป็นถนนคนเดิน ซึ่งคนก็เดินกันทั้งวันทั้งคืนเมืองนี้คนไม่ยอมหลับแต่ก็ดีที่ไม่มีเสียงเพลงดังจากผับนะคะ

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 06:48 น.

ท่านไหนที่มีเวลามากหน่อย อาจจะเลือกซื้อ Dubrovnik card ค่ะ ในนั้นจะรวมบัตรรถเมลให้ใช้ได้24ช.ม1ใบ อันนี้พูดถึง1Day cardนะคะ แล้วก็ตัวผ่านเข้าไปชมอีก8สถานที่  ส่วนแบบ7วันนั้นก้อยไม่ทราบค่ะ ว่ารวมอะไรเข้าไปบ้าง

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 07:08 น.

อันนี้เป็นภาพสถานีรถบัสตอนขากลับค่ะ เราก็มาขึ้นรถเมลตรงที่เราลงรถหน้าเมืองเก่านะคะสายเดิมค่ะคือ 1A กับ 1B แต่ขากลับเราต้องมาลงด้านหน้าสถานีนะคะ ตรงภาพนี้แหละค่ะ เพราะก้อยไม่ยอมลง เพราะคิดว่าเค้าจะเข้ามาจอดข้างใน เหมือนตอนขามาก็เลยได้มีโอกาศนั่งรถเมลเล่นวนดูเมืองอีกมุมนึงค่ะ จุดจอดรถเมลด้านในจะอยู่ทางขวามือของภาพนะคะ  เกือบชิดขอบกำแพงตึก

Back to Top

แม้ว
จำนวนโพสต์: 2,491
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 10:38 น.

รอดูต่อนะคะ..ห้องพักน่ารักเชียว...

ต้วมเตี้ยมคลับ ๗๘..

Back to Top
wsuticha@gmail.com

jaysjays
จำนวนโพสต์: 1,244
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 12:05 น.

มาจองที่ด้วยคนฮับ ^ ^

สะบายดี-เชียงคาน , พักหัวใจไว้ที่เกาะพยาม , เกาะระยั้งนอก , เทหมดใจ เกาะตาชัย+สิมิลัน

จากชวาไปบาหลี (บรมพุทโธ-โบรโม่-คาวาอีเจี้ยน-บาหลี) , ซินจ่าวฮานอย (ฮานอย-ซาปา) , สุดปลายฟ้า-kinabaluSpirit of the wonderland - Ladakh . Taj Mahal
Back to Top
jay.jay16@gmail.com

taekomkrit
จำนวนโพสต์: 5,363
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 12:21 น.

มาตามชมด้วยครับ

ซากุระอินเจแปน  ชวนเพื่อนหนีเที่ยวบาหลีกับหางแดง  Autumn in Australia & New Zealand  ชวนเพื่อนหนีเที่ยวอินโดกับหางแดง ปี 2  Spring in UK & Switzerland    ปลายฝนต้นหนาวที่เนปาล  Sea, sand & sun in Maldives      รัสเซียใครๆ ก็ไปได้      Autumn in East Europe    ทริปตามหาทิวลิป   Tasmania trip

Back to Top
taekomkrit@yahoo.com

TiMM
จำนวนโพสต์: 3,816
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 13:57 น.

มาจับจองพื้นที่รอชมด้วยคนค่ะ

Back to Top

จอห์นมหาชัย
จำนวนโพสต์: 4,119
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ค. 2554 เวลา 16:15 น.

ขอแจมด้วยคนครับ

...ไม่ชอบตามใคร   ชอบตามแต่ใจตัวเอง...
Back to Top
kamjohn_samati@hotmail.com

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 31 พ.ค. 2554 เวลา 00:55 น.

โอ้โฮขอบคุณค่ะในความน่ารักของสมาชิก ตอนแรกว่าจะถอดใจไม่โพสต่อ แต่เห็นคุณแม้ว,น้องjaysjays ,Tae-Komkrit คุณTimm และคุณจอห์นมหาชัยเข้ามาให้กำลังใจเลยต้องมาทำต่อ ขอบคุณนะคะที่ติดตามแต่ภาพก้อยไม่สวยสู้คุณอโณ กับคุณNatไม่ได้ ต้องออกตัวก่อนนะค่ะ 
จากรูปห้องพักก็ดันไปเจอเบอร์โทรของ ลูซี่เข้าถ้าใครสนใจก็ลองโทรคุยกันตกลงเรื่องราคา  นะคะ +385992163619

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 31 พ.ค. 2554 เวลา 16:28 น.

ทางเข้าร้านขายยาที่เก่าแก่ที่สุดของยุโรปค่ะซึ่งดำเนินกิจการมาตั้งแต่ปีค.ศ1391จนถึงปัจจุบันก้อยก็ไปอุดหนุนครีมทาหน้าสูตรโบราณมา3กระปุ๊ก กลางวัน2 กลางคืนหนึ่ง แต่เอามาใช้ตอนกลางคืนอย่างเดียวเลย ราคาไม่แพงคะตกกระปุ๊กละ57คูนา รู้สึกว่าใช้ดีนะแนะนำสำหรับคนผิวธรรมดา-แห้ง

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 31 พ.ค. 2554 เวลา 17:02 น.

รายการอาหาร2ตัวบนที่หลายๆท่านแนะนำมาค่ะ ปลาเล็กๆชุบแป้งทอด กับหอยแมลงภูอบซอสไวด์ขาว ความเห็นส่วนตัวก็อร่อยดีค่ะ แต่ถ้าไม่ได้ลองก็ไม่ได้คิดจะเสียใจอะไร แต่ชอบเมนูด้านล่างมากกว่าอันที่เค้าไม่ได้ แนะนำ เมนูของคุณน้องหนูมากๆก็คือเนื้อแฮมม้วนด้วยมายองเนสชุบแป้งขนมปังทอด แต่ที่Dubrovnik ร้านอาหารเยาะไม่ต้องกลัวอดค่ะ ลูซี่บอกว่าด้านข้างซอยถัดมา2-3ซอยจากซอยร้านขายยา มีร้านแซนวิสขายแซนวิสชิ้นใหญ่มากๆ อร่อยและถูก ใครที่มีเวลาน้อยและกำลังหิวก็ลองเข้าไปแวะดูนะคะ

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 31 พ.ค. 2554 เวลา 17:50 น.

ขอปิดท้ายด้วยร้านนี้ค่ะยังเจ็บใจอยู่เลยอยากไปดื่มกาแฟกับทานอาหารเช้าด้วยอารมณ์โรแมนติค แต่ก้อยหาทางเข้าร้านไม่เจอแต่รู้ว่าไม่ไกลจากที่พัก เค้าว่าร้านนี้จะแน่นมากค่ะตอนเย็นๆเพราะคนจะไปถ่ายรูปตอนพระอาทิตย์ตกน้ำ/ไม่ตกดินหนะว่างั้น

Back to Top

มะนาวต่างตุ๊ด
จำนวนโพสต์: 235
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 31 พ.ค. 2554 เวลา 22:47 น.

ขอบคุณครับ ภาพสวยมากๆ ติดตามครับผม

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 05:05 น.

เรือที่ก้อยจะข้ามไปเกาะHvar ค่ะ ตอนแรกนึกว่าจะเป็นเรือหรู
วันที่4 ก้อยอยู่ที่Makarska ค่ะพยายามหาข้อมูลว่าทำอย่างไรจะได้เรือที่วิ่งตรงไปเกาะHvar สรุปว่าไม่มีค่ะแต่จะมีเรือท่องเที่ยว ประมาณฉิ่งฉับทัวร์จัดเป็นกลุ่มหลายๆบริษัท ซึ่งส่วนมากก็ไปซ้ำๆที่กันเช่นไปเกาะHvar  แต่ขึ้นที่ท่าเรือในเมืองJelsaให้ลงเดินเล่น1ช.ม แล้วก็นั่งเรือต่อไปเกาะBracปล่อยไปเล่นน้ำที่Bol 3ช.ม บางที่ก็ไปKorcula แต่ว่าในแต่ละบริษัทจะแยกกันไปต่างวันกันนะคะ ค่าทัวร์พร้อมอาหารกลางวัน ตกประมาณคนละ220-300 คูนาค่ะ
ทำอย่างไรดีเอ่ยเรา เพราะก้อยอยากไปแค่Hvar townอย่างเดียว ไม่อยากนั่งเรือวนไปมาทั้งวัน ก็ไปได้บริษัททัวร์ของ Apollo ค่ะมาช่วย บริษัทของที่นี่ออกเฉพาะวันพุธค่ะ ต้องทำการจองก่อน6โมงเย็นของวันอังคาร ค่าทัวร์พร้อมอาหารเช้า +ของว่างเล็กๆน้อยๆ550คูน่า ต่อคน เรือไปลงที่ Jelsa นั่งเรือประมาณ1ช.มหลังจากนั้นก็เดินไปขึ้นรถบัสต่อไปHvar อีกประมาณ20นาทีค่ะ รถบัสก็จะวิ่งผ่านStari grad ด้วย

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 05:22 น.

Hvar เป็นเมืองเล็กๆ วันที่ก้อยไปอากาศดีค่ะ แต่ที่Makarska ฝนตกหนักมาก คุณสามีที่อยากอาบแดดมากฝันก็เลยสลายได้แต่นั่งอยู่ในห้องมองดูนกที่มาขอหลบฝนอยู่บนระเบียง  ถ้าเราเดินเล่นรอบๆอาจจะใช้เวลาประมาณ1-2ช.ม ค่ะเสร็จแล้วก็ต้องเดินขึ้นไปชมวิวมุมสูงบนกำแพงเมืองค่ะ

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 05:56 น.

รูปนี้ถ่ายบนกำแพงเมืองค่ะ ที่นี่ต้องเสียค่าเข้า25คูน่า นะคะ ข้างในก็จะมีพิพิธภัณเล็กๆ พวกข้าวของเครื่องใช้เก่าๆ มุมขายของที่ระลึก ร้านขายอาหารเครื่องดื่ม แต่2อันหลังที่พูดมายังไม่เปิดค่ะ เพราะช่วงนี้คนน้อย

อีกอย่างถ้ามาที่นี่หมายถึงที่Hvarนะคะเค้าบอกว่าต้องซื้อลาเวนเดอร์ค่ะ พูดแล้วยังเจ็บใจไม่หายก็คือว่าเค้าทำขายเป็นชุดค่ะ ชุดละ40 คูน่าแล้วก้อยก็จับมา3ชุด ต่อเค้าเหลือ100คูน่า คนขายก็ตกลงอย่างรวดเร็วพร้อมจับอย่างอื่นแถมมาให้ด้วย พอกลับมาที่พักที่Makarskaก็มียายแก่ๆมาขายลาเวนเดอร์ ก้อยสงสารแกอยากช่วยมากกว่า แต่แกกลับช่วยก้อยให้ตาสว่าง แกขายขวด ละ20คูนา ขนาด30ml มากกว่าที่ก้อยหิ้วขวดมาทั้งวันอีก เล่าให้สามีฟังก็ยังขำว่าต่างช่วยกันและกัน สรุปว่าต้องต่อราคากันครึ่งต่อครึ่งนะคะถ้าจะซื้อ

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 16:09 น.

วันที่6ก้อยนั่งรถบัสไป Trogir ใช้เวลาประมาณ2.40นาที สรุปว่ารถที่จะไป Sibenik ก็จะต้องหยุดTrogir ด้วยค่ะเพราะดูแล้วช่วงเวลาเดียวกันเลย

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 16:19 น.

แผนที่ เมืองในTrogir เมืองบนเกาะเล็กๆเดินดูไม่น่าจะเกิน 2.มก็น่าจะทั่วแล้วค่ะ เมืองนี้ไม่ชอบอย่างนึง คือเก็บค่าผ่านทางยิบย้อยรายทางเกินไป เช่นจุดที่2 เป็นบ้านเศษฐี คนมีชื่อเสียงของเมืองนี้ข้าวของเครื่องใช้ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย เสียค่าเข้า25คูน่า เข้าใจเลยว่าห้ามถ่ายรูปข้างในเพราะอะไร

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 16:36 น.

สถานที่สำคัญไล่กันตามหมายเลข

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 16:45 น.

ไล่ให้ครบ

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 17:13 น.

ครบแล้วก็กลับค่ะ 

ก้อยเดินทางต่อค่ะ ย้อนกลับไปSplit ก็เดินไปรอรถเมลที่ท่ารถบัสแต่เสียท่ามากคือได้นั่งรถเมลประจำทาง จอดกันทุกป้ายนั่งจริงๆก็ไม่นานมากค่ะประมาณ40นาทีจากต้นสายplatformที่8รถเมลสีเหลืองนั่งไปสุดสาย แต่เอาเหนื่อยมากเพลียเพราะร้อน คนก็เยาะเบียดกัน ดังนั้นใครที่จะไปขอแนะนำให้นั่งรถที่วิ่งระหว่างเมืองนะคะ อาจจะสบายกว่าเพราะมีแอร์แล้วก็วิ่งตรงไปจอดที่ท่ารถที่สามารถต่อเรือหรือต่อรถไฟได้เลย

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 1 มิ.ย. 2554 เวลา 17:21 น. โดย Khun Goy

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 17:45 น.

มาถึงที่ Split แล้วทุกคนก็คงมีข้อมูลอยู่แล้วหละค่ะว่าจะต้องไปที่ไหนกันบ้าง ก็เดินเล่นถ่ายรูปกันไปนะคะ เหนื่อยแล้วก็มานั่งเล่นพักขาดื่มกาแฟแถวนี้ค่ะ ไม่แพงค่ะตกแก้วละประมาณ12 คูนา ตรงคนเสื้อสีฟ้าจะมีบันไดเดินลงใต้ดินทะลุออกไปทางขึ้นเรือ ในอุโมงนี้ก็มีของขายระหว่างทางค่ะแต่ก้อยอึดอัดกับกลิ่นอับๆผสมกับกลิ่นเหมือนส้วมแตกต้องรีบเดินหนี อากาศก็ไม่ค่อยถ่ายเท ส่วนด้านบนจะเป็นโถงทรงกลมวันที่ก้อยไปก็มีกลุ่มเหมือน อะแคปเปล่า มาร้องเพลงขายแผ่นซีดี ตกแผ่นละ100คูนามั้งคะถ้าจำไม่ผิด

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 18:02 น.

สำหรับท่านไหนที่คิดว่าจะมาเที่ยวที่Split แต่ไม่คิดที่จะนอนแต่มีปัญหาเรื่องกระเป๋าเดินทางใบใหญ่ไม่รู้ว่าจะเอาไปฝากไว้ที่ไหนเพราะไม่อยากแบก นี่เลยค่ะก้อยเอาข้อมูลมาฝาก เอากระเป๋าไปฝากไว้ที่สถานีรถไฟค่ะ หยอด15 คูนา ฝากได้นาน 24ชม

Back to Top

Khun Goy
Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 1 มิ.ย. 2554 เวลา 18:47 น.

อันนี้เป็นตารางรถบัสจาก Split  ไป Plitvice พร้อมกับราคาค่ะ ก้อยยังไม่ได้มีโอกาศไปถึงPlitvice เลยค่ะ เพราะจากMakarska ไป Plitvice มีรถแค่เที่ยวเดียวออกตอนประมาณ4ทุ่ม ถึงPlitvice ตอนตี3 ฝันเลยสลาย ต้องกลับไปใหม่ปีหน้าค่ะก่อนที่เค้าจะหันมาใช้เงินยูโร เพราะก้อยมีเงินคูนาเหลือเยาะพอสมควร
หวังว่าข้อมูลที่ก้อยแบ่งบันอาจจะพอมีประโยชน์อยู่บ้างนะคะกับนักเดินทางทุกๆท่านที่วางแผนเก็บประเทศโครเอเซีย ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะถ้าในนอร์เวย์อากาศดีก้อยอาจจะมีโอกาศตั้งกระทู้ พาเที่ยวสตาวางการ์ ต้องขอโทษด้วยนะคะที่รูปไม่สวย ให้อภัยมือใหม่นะคะ ส่วนท่านไหนที่ไปมาแล้วก็สละเวลาให้ข้อมูลสักนิดแบ่งบันข้อมูลกันค่ะ

Back to Top

nillawanb
จำนวนโพสต์: 1
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 5 มิ.ย. 2554 เวลา 15:11 น.

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆ ไม่มราบว่าพี่พักที่ Dubrovnik ชื่ออะไรคะ

Back to Top

kosamer
[ นักโพสประจำบอร์ดสะพายเป้ ]
จำนวนโพสต์: 18,189
Rank:
เย้..จบแล้วการเดินทางอันยาวไกล

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 12 มิ.ย. 2554 เวลา 13:54 น.

เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ โครเอเชียเป็นอีกจุดหมายฯ ที่อยากไปค่ะ 

.. .. .. Joyful Life & Peaceful Death .. .. ..   เรื่องเล่าจากการเดินทาง

บ้านสวนราชาวดี  อ.เมือง  จ.ศรีสะเกษ
Back to Top
kosamer@yahoo.com

ความเห็นทั้งหมด: 30
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :