ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ใครพอจะทราบวีธีออกจดหมายรับรองว่าทำงานและได้รับเงินเดือนโดยไม่มีสลิปเงินเดือนบ้างอ่ะครับ....

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 25 พ.ย. 2553 เวลา 16:33 น.

จะไปขอวีซ่าฝรั่งเศสที่TLSแต่ในลิสซ์เอกสารที่ต้องเตรียมมีสลิปเงินเดือน พอลองโทรไปถามTLSเขาบอกว่าให้ที่ทำงานออกใบรับรองว่ามีการจ่ายเงินเดือนจริงแต่ไม่มีสลิป..ใครพอช่วยร่างใบรับรองแบบนี้ให้ดูหน่อยได่ไหมครับ ขอบคุณจริงๆ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

ซาเอบะ
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 87
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2553 เวลา 16:52 น.

อันนี้พอใช้ได้หรือเปล่าครับ http://www.nongphai.ac.th/download/w446641.doc ถ้าไม่ได้ลองไป google คำว่า "หนังสือรับรองเงินเดือน" ดูนะครับ มีเยอะเลย

Back to Top

ningnaja
จำนวนโพสต์: 2,640
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2553 เวลา 17:46 น.

อ้าว แล้วมีเงินเดือนแต่ไม่มีสลิปเหรอคะ มีด้วยเหรอ อย่างที่ทำงานเราไม่ออกมาเป็นใบคาร์บอนแล้ว แต่ก็ใช้วิธีปรินท์จากเว็บโปรแกรมเองเอาก็น่าจะได้นะคะ

"Everything is mind made...ทุกสิ่งสำเร็จได้ด้วยใจทำ"

My reviews..  มาเก๊า    จิ่วไจ้โกว-ซีอาน เวียดนามใต้Berlin-Dresden-Prague-Cesky Krumlov-Hallstatt-Grossglockner- Zell am See & Salzburg-Vienna เฟิ่งหวง-จางเจียเจี้ย-กว่างโจว มะละกา-ปุตราจายา-กัวลาฯ

Back to Top
ning_sr@hotmail.com

kumlaa
จำนวนโพสต์: 630
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2553 เวลา 18:24 น.

เราก็ไม่มีเหมือนกันคะ  ที่ทำงานเราจ่ายเงินเดือนเป็นเงินสด  โบราณดีมั้ยคะ   สมมติถเาอยากไปเที่ยวเมืองนอกนี่เราคงลำบากสุด ๆ

Back to Top

จิ๊บจ๊อย
[ ผู้ดูแลบอร์ดอุปกรณ์ ตปท. ]
จำนวนโพสต์: 4,460
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2553 เวลา 18:36 น.

ตอนไปขอวีซ่าเข้าฝรั่งเศสผมก็มีแต่ใบรับรองเงินเดือนครับ ไม่มีสลิปเหมือนกัน เพราะบริษัทจ่ายเป็นเงินสดครับ

บอร์ดอุปกรณ์และเทคนิคท่องเที่ยวต่างประเทศ (คลิ๊กเลย)

ไขปัญหาข้อสงสัยเกี่ยวกับเครื่องมืออุปกรณ์และการเตรียมตัวให้พร้อมสำหรับการเดินทางทั่วโลก ในบอร์ดฯยังมีเพื่อนๆใน TKT ทั้งที่เป็นผู้อยู่ในธุรกิจท่องเที่ยว ไกด์ แอร์โฮสเตส นักเรียนต่างแดน นักเดินทางผู้มีประสบการณ์ ฯลฯ จะมาช่วยร่วมกันตอบคำถามการเดินทางให้กับคุณเพื่อความมั่นใจโลกกว้าง

ไม่มี สิ่งใดในโลกที่ดีที่สุด ดีที่สุด คือการเลือกสิ่งที่เหมาะกับเรา.

Back to Top
ไม่มี jibjoy_entertainment@hotmail http://rantee.muyacom.com/

Trekkathon
จำนวนโพสต์: 60
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2553 เวลา 20:41 น.

เอางี้เลยครับพิมพ์ให้สดๆ เลย น่าจะพอเป็นแนวได้นะครับ To Whom It May Concern: This is to certify that Mr. xxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxx is presently working for ชื่อบริษัท as ชื่อตำแหน่ง since วันที่เริ่มงาน, his current salary is Baht xxxxxxxx. Mr. xxxxxxxx would like to take his annual vacation to ชื่อประเทศ during วันที่ เดือน ปี ที่เดินทางไป to วันที่เดินทางกลับ. It will be appreciated if you would issue him a tourist visa. Yours sincerely, xxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxx Human Resources Manager

Back to Top

ซาเอบะ
จำนวนโพสต์: 87
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 26 พ.ย. 2553 เวลา 17:45 น.

อุ้ย ลืมไปว่าต้องเป็นภาษาปะกิด งั้น search คำว่า "sarary certificate" ก็ได้นะครับ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 6
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :