ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

เมดาน เมืองหน้าเที่ยวของ อินโดนีเซีย

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 37
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 44
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 10:20 น.

เมดาน มี Flight บินตรงจากภูเก็ต ราคาก้อไม่แพงมากนักน่าจะลองไปเที่ยวกันดูนะครับ

โปรแกรมเที่ยวเมดาน นะครับ

D1: ภูเก็ต - เมดาน - เทือกเขาบราสตากี้

D2 : บราสตากี้ - ทะเลสาบ เลค โตบ้า - เกาะซาโมซาร์

D3 : เกาะซาร์โมซา – เมดาน –ภูเก็ต  

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
yo_yo_yoh@hotmail.com

เจี๊ยวหวาน
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 10:31 น.

หลังจากเราเดินทางถึงตัวเมืองเมดาน ก้อเดินทางต่อไปยัง เทือกเขาบราสตากี้  เพื่อเข้าที่พักเลยนะครับ

****วันแรกคงไม่ได้เที่ยวที่ไหนเยอะนะครับ เพราะไปถึงเมดานก้อใกล้มืดแล้ว

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 10:43 น.

ตลาดเช้าบนยอดเขาบราสตากี้ ส่วนมากแล้วจะเป็นตลาดผมไม้นะครับ อากาศที่นี้หนาวเหมือนทางเหนือของไทยเลย........อิอิ

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 10:46 น.

บริเวณตลาดเช้า ที่เทือกเขาบราสตากี้นะครับ

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 10:48 น.

งานแต่งงานที่เมดาน ส่วนมากจะแต่งตัวกันแบบพื้นบ้าน

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 10:52 น.

น้ำตกซิปิโซปิโซ เป็นน้ำตกหนึ่งที่สวยที่สุด เป็นแหล่งน้ำตกไหลมาจากแหล่งน้ำตามธรรมชาติที่ไหลมารวมกัน และตกลงสู่หน้าผา และไหลต่อไปยัง ทะเลสาปเลคโตบ้า เป็นน้ำตกที่มีความงดงาม บวกกับบรรยากาศโดยรอบซึ่งเป็นเทือกเขาหินสูงมีเมฆหมอกหนาปกคลุมบนยอดเขา พร้อกับ ชมวิวด้านล่างซึ่งเป็นแอ่งทะเลสาปน้ำจืดที่ใหญ่

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 10:54 น.

จากจุดนี้นะครับ เราสามารถมองเห็นวิวของทะเลสาปเล็คโตบ้า.............

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:01 น.

นั่งเรือกันต่อไปยังเกาะซาโมซาร์ ชมธรรมชาติและความสวยงามระหว่างล่องเรือในทะเลสาบ เล็กโตบ้า เป็นทะเลสาบน้ำจืดที่เรียบดุจกระจก

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:05 น.

หมู่บ้านพื้นเมืองแห่ง กษัตริย์โตม็อค ซึ่งมีอายุกว่า 450 ปี ก่อน ชาวฮอลันดาได้เข้ามาเผยแพร่คริสตศาสนา วัฒนธรรมแห่งชาติตะวันตก และภาษาอังกฤษให้กับชาวเมืองแห่งเกาะนี้เป็นผู้นำความเจริญเข้ามาสู่ชาวพื้นเมือง จากเมื่อก่อนที่เคยที่เรื่องลำลือว่า ชาวท้องถิ่นแถบนี้เป็นชนเผ่ากินคน ซึ่งก็เป็นความจริงส่วนหนึ่งเนื่องจาก คนที่ถูกนำมากินนั้น เป็นบุคคลที่กระทำความผิดขั้นร้ายแรงซึ่งต้องโทษประหาร เมื่อประหารเสร็จ เพชรฆาตร จะนำเลือดของนักโทษนั้นมาให้กษัตริย์ดื่ม ซึ่งมีความเชื่อว่า เลือดนั้นเป็นสิ่งที่มีความมหัศจรรย์เป็นสิ่งที่สามารถเพิ่มพลังให้แก่ร่างกายได้ ส่วน ชิ้นส่วนที่นำมากินนั้นเป็นเฉพาะส่วนมือเท่านั้น ซึ่งเชื่อกันว่า หากรับประทานมือนั้นเข้าไป ทำให้มือของเรามีกำลังวังชามากขึ้นในการใช้ดาบต่อสู้กับศัตรู แต่หลังจากที่ ชาวฮอลันดาได้เข้ามาเผยแพร่คริสตศาสนาและวัฒนธรรมแห่งชาติตะวันตก ทำให้ สิ่งที่เป็นความเชื่อดั้งเดิมสูญหาย ไม่มีสงครามเกิดขึ้น และไม่มีการนำเนื้อคนมากินอีกเลย แต่ชาวพื้นเมืองยังคงวัฒนธรรมของตนเองผนวกกับวัฒนธรรมแห่งชาติตะวันตกเข้าด้วยกัน ซึ่งยังคงเหลือสิ่งก่อสร้างภาษา ลักษณะเด่นของหมู่บ้านนี้ บริเวณรอบๆบ้านจะมีรั้วทำด้วยหินก้อนใหญ่นำมาเรียงซ้อนกัน ทางออก และทางเข้าบ้านจะเป็นคนละทางกัน

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:08 น.

สุสานหลวง ซึ่งนั้นทำมาจากหินทั้งหมดซึ่งภายในบรรจุศพกษัตริย์ชิดาบูต้า และกษัตริย์อื่นๆ พร้อมทหารองครักษ์ ในสมัยก่อน กษัตริย์จะเป็นศูนย์รวมใจของชาวเมือง เป็นผู้วิเศษที่มีเวทมนตร์ ซึ่งเวลาออกศึกข้าศึกจะไม่สามารถมองเห็นองค์กษัตริย์และองค์รักษ์ได้ ซึ่งการต่อสู้นำมาซึ่งชัยชนะทุกครั้ง

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:13 น.

ฮัมมาริตา เป็นอีกหนึ่งหมู่บ้านในบริเวณเกาะซาโมซา เพื่อชมความงามของ ลานประชุมเพื่อตัดสินโทษ และลานประหาร ซึ่ง เก้าอี้ และโต๊ะนั้นแกะสลักมาจากหินทั้งหมด

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:18 น.

ตลาดสินค้าของที่ระลึกที่เกาะซาโมซ่าร์ ต่อกันเต็มที่เลย ของถูกมากๆๆๆ

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:23 น.

นี้คือโฉมหน้าของไกด์ของเราในครั้งนี้ หรือมนุษย์กินคนกันแน่.......... อิอิอิ

Back to Top

มิเรียม
[ ซ้อเจ็ดตัวจริง ]
จำนวนโพสต์: 684
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:28 น.

อร๊ายยย ให้เดาจากชื่อ log in น้องต้องเป็นเด็กม.ปลายวัยเพิ่งรู้จักกับหมออ้อยแน่เลยใช่ไหมคะ กรี๊ดดดด

(ตั้งชื่อล็อกอินอย่างนี้ ระวังพวกป้าๆนักอนุรักษ์นิยมทั้งหลายรับไม่ได้ ไม่มาตอบรีพลายนะเคอะ)

มิเรียมเองค่ะ....นางงามประจำบอร์ดสะพายเป้  ซ้อเจ็ดตัวจริง

พบกับดิฉันได้ในสังคมออนไลน์ facebook นะคะ  ค้นหาชื่อ "มิเรียม สวย tkt"ได้เลยค่า

มิเรียมพาเที่ยวสวิส    มิเรียมพาเที่ยวอียิปต์แบบไม่ได้ตั้งใจ   มิเรียมพาเที่ยวเมืองเสร็จสมอารมณ์หมา  เสีวนี้ที่ฮ่องกงและมาเก๊า

Back to Top
miriam_tkt@yahoo.com

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:29 น.

ขอโพสรูปตัวเอง สักรูปแล้วกันนะครับ

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:41 น.

หอนาฬิกากลางเมืองเมดาน สวยมากนะครับ

Back to Top

jaysjays
จำนวนโพสต์: 1,244
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:43 น.

น่าสนใจมั่กๆคับ ปูเสี่อรอแว้วว ^ ^

สะบายดี-เชียงคาน , พักหัวใจไว้ที่เกาะพยาม , เกาะระยั้งนอก , เทหมดใจ เกาะตาชัย+สิมิลัน

จากชวาไปบาหลี (บรมพุทโธ-โบรโม่-คาวาอีเจี้ยน-บาหลี) , ซินจ่าวฮานอย (ฮานอย-ซาปา) , สุดปลายฟ้า-kinabaluSpirit of the wonderland - Ladakh . Taj Mahal
Back to Top
jay.jay16@gmail.com

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:45 น.

ในตัวเมืองเมดานนะครับ ถ้าเป็นช่วงเย็นๆ รถเยอะเหมือนเวียดนามเลย

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:48 น.

วงเวียน บริเวณสนามบิน ดูสวยดี เลยถ่ายมาให้ดูกันเล่นๆ.........อิอิ

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 11:57 น.

คงต้องลากันแล้วครับ เมดาน ....หวังว่าคงได้ข้อมูลอันเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย (ถึงจะน้อยกว่ามากก็เถอะนะครับ) ขอบคุณทุ๊กกกท่านที่ติดตามรับชม หากท่านใดต้องการข้อมูลช่วงไหน email มาก็ได้ครับ ยินดีตอบโดยไม่มีเงื่อนไข ขอบคุณครับ ^ ^

ธรรมชาติและการเดินทางเป็นสิ่งที่อยู่คู่กันเสมอ

อุปกรณ์ที่ดีจะมีส่วนเสริมให้การเดินทางราบรื่นขึ้น

เพราะทุกสิ่งทุกอย่างจะถูกบรรจุลงในเป้

และประสบการณ์จะถูกแบกกลับมาพร้อมเป้เช่นกัน

Back to Top

tuman47
จำนวนโพสต์: 3,214
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 12:02 น.

เห็นน้ำตกแล้ว กระตุ้นต่อมต้องไป.... ใส่ไว้ใน list ก่อนครับ.... ขอบคุณสำหรับรีวิวคร้าบ.......

หน่วยดูแลหัวใจ No.47           TKt FC No.47        SARABURI FC #47

พี่น้องมาร่วมกัน ทำลายล้างสิ่งไม่ดีทั้งหลาย

เพื่อมวลมนุษย์ชาติ ป่ะล่ะ......

www.tuman47.multiply.com

Back to Top
tuman5@hotmail.com tuman5@hotmail.com www.tuman47.multiply.com

Marco Polo
[ สมาชิกตลอดชีพ TKT ]
จำนวนโพสต์: 3,332
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 12:28 น.

ยินดีด้วยครับที่ได้ไปเที่ยวเมดาน

พี่เคยหาข้อมูลไว้ เที่ยวบินจากภูเก็ตเมดาน ไม่แน่นอน สองสามเดือนก่อน พี่ชายไปเที่ยวเกาะนี้

1 สัปดาห์ ซื้อตั๋วขากลับไว้ สายการบินยังคืนเงินมาแล้วให้บินไปจุดอื่น 2 ช็อตกลับเข้าไทยแทน

ถ้าหากบินเป็นประจำลงตัวแน่นอนเมื่อไร คงไปแน่ครับ

ตอนนี้คงจะเป็น กทม-กัวลาลัมเปอร์-เมดาน???(รึเปล่า) พี่อาจตกสำรวจเรื่องข้อมูลก็ได้ครับ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 31 มี.ค. 2553 เวลา 12:33 น. โดย Marco Polo

ท่องโลกสุขกาย ท่องใจสุขธรรม

Back to Top
surat3000@hotmail.com surat3000@hotmail.com

Wanare
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 13:02 น.

ที่ว่าหวาน ๆ น่ะ ระวังนะ เพื่อน ๆ จะขอทดสอบ จน ทะลอกปอกเปิก แล้วจะหาว่าไม่เตือน เสือใบเอยะด้วยบอร์ดนี้

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 14:00 น.

อ้างถึงความเห็น 21 : Marco Polo @ 31 มี.ค. 2553 เวลา 12:28 น.

ยินดีด้วยครับที่ได้ไปเที่ยวเมดาน

พี่เคยหาข้อมูลไว้ เที่ยวบินจากภูเก็ตเมดาน ไม่แน่นอน สองสามเดือนก่อน พี่ชายไปเที่ยวเกาะนี้

1 สัปดาห์ ซื้อตั๋วขากลับไว้ สายการบินยังคืนเงินมาแล้วให้บินไปจุดอื่น 2 ช็อตกลับเข้าไทยแทน

ถ้าหากบินเป็นประจำลงตัวแน่นอนเมื่อไร คงไปแน่ครับ

ตอนนี้คงจะเป็น กทม-กัวลาลัมเปอร์-เมดาน???(รึเปล่า) พี่อาจตกสำรวจเรื่องข้อมูลก็ได้ครับ

ตอนนี้มี Flight บินตรง จากภูเก็ต - เมดาน จะบินทุกวัน พุธ , ศุกร์ และก้อวันอาทิตย์ นะครับ

Back to Top

Gugo_team
จำนวนโพสต์: 1,943
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 16:01 น.

โห....อันนี้ไม่รูจัก จดไว้ด้วยอีกคนครับ.....

น้ำตกอลังกาลมากครับ  

ที่ว่าอากาศเย็นนี่ประมาณกี่องศาครับ แล้วกลางวัน กี่องศาครับผม

Back to Top

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 17:43 น.

อ้างถึงความเห็น 24 : Gugo_team @ 31 มี.ค. 2553 เวลา 16:01 น.

โห....อันนี้ไม่รูจัก จดไว้ด้วยอีกคนครับ.....

น้ำตกอลังกาลมากครับ  

ที่ว่าอากาศเย็นนี่ประมาณกี่องศาครับ แล้วกลางวัน กี่องศาครับผม

อากาศที่เทือกเขาบราสตากี้ จะอยู่ที่ ประมาณ 20-22 องศาได้ครับ ส่วนกลางวันก้ออากาศปกติครับ

Back to Top

ฮาโร่
จำนวนโพสต์: 4,932
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 20:44 น.

เส้นทางน่าสนใจมากครับ บ้านอยู่เชียงใหม่ บินแอร์เอเซีย ชม ภูเก็ต เมดาน กัวลา ชม ได้เที่ยวหลายที่ดีด้วย แวะทุกเมืองเลย ตอนนี้ขอเก็บข้อมูลไว้ก่อน อยากได้รูปและเรื่อง ราวเยอะ ๆ เลยครับ ปล. จขกท วัยสมกับชื่อ login แล้วครับ อิ อิ

ข้าคือบุตรแห่งพื้นพสุธา   จุดหมายข้าลิขิตไว้บนฝ่ามือ 
Back to Top
harotkt@hotmail.com

zuncx
จำนวนโพสต์: 3,173
Rank:

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 22:00 น.

เห็นน้ำตกที่ว่าแล้วนึกถึงเรือ่ง up ปู่ ซ่า อะไรนั่นเลยครับ

Back to Top

Rocky1973
จำนวนโพสต์: 2,083
Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 22:05 น.

Back to Top

Princess
จำนวนโพสต์: 5,584
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 22:32 น.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

Back to Top

ningnaja
จำนวนโพสต์: 2,640
Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2553 เวลา 23:35 น.

ทุกรูปนี่ถ่ายเองเลยเหรอคะ ชอบรูปของคห.ที่ 5 กับ 6  โดยเฉพาะรูป 5 สวยจังเลย ต้องขึ้นเขาหรือไปตรงไหนถึงถ่ายมาได้น่ะค่ะ

"Everything is mind made...ทุกสิ่งสำเร็จได้ด้วยใจทำ"

My reviews..  มาเก๊า    จิ่วไจ้โกว-ซีอาน เวียดนามใต้Berlin-Dresden-Prague-Cesky Krumlov-Hallstatt-Grossglockner- Zell am See & Salzburg-Vienna เฟิ่งหวง-จางเจียเจี้ย-กว่างโจว มะละกา-ปุตราจายา-กัวลาฯ

Back to Top
ning_sr@hotmail.com

Himmanista
จำนวนโพสต์: 2,769
Rank:

ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 1 เม.ย 2553 เวลา 01:09 น.

โอ้ววว ขอบคุณมากๆคับ กำลังจะตามรอยไปในปลายเดือนหน้าอยู่พอดี

TURKEY        NETHERLANDS         SRI LANKA

CUBA       SOUTHERN + CENTRAL VIETNAM

Back to Top
genefwu@gmail.com genefwu@hotmail.com

Smile Life
จำนวนโพสต์: 1,964
Rank:

ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 1 เม.ย 2553 เวลา 09:43 น.

ไม่ไกล แล้วก้อ ใช้เวลาไม่มากดีนะครับ.....เป็นอีกจุดหมายที่น่าสนใจทีเดียว
ขอบคุณ จขกท. มากๆ ครับ
ปล. ที่วิจารณ์กันว่า หวาน จริง ไม่จริง ไรนั่น ....ก้อยังไม่แน่
แต่ที่แน่ๆ ผมว่า ใน คห. 19 น่ะ มีที่....หวานกว่า บานเลยอะ... อิอิ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 1 เม.ย 2553 เวลา 09:44 น. โดย Smile Life

เวียตนามกลาง  เมืองงอย ลาวเหนือ  Broken Hill AUS   Key West ฟลอริด้า   พม่า ตอน 1  ตอน 2     อินโด

Smile Trip with Smile Life by … sanritti@hotmail.com

Back to Top
sanritti@hotmail.com

kosamer
[ นักโพสประจำบอร์ดสะพายเป้ ]
จำนวนโพสต์: 18,188
Rank:
เย้..จบแล้วการเดินทางอันยาวไกล

ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 2 เม.ย 2553 เวลา 10:00 น.

จากเมดานไปเทือกเขาบราสตากี้เดินทางด้วยรถเช่าหรือเปล่าค่ะ แล้วที่พักจำเป็นต้องจองไปก่อนมั้ยค่ะ เพิ่งทราบว่าแถว Lake Toba มีน้ำตกสวยๆ ด้วย ขอบคุณนะคะ

.. .. .. Joyful Life & Peaceful Death .. .. ..   เรื่องเล่าจากการเดินทาง

บ้านสวนราชาวดี  อ.เมือง  จ.ศรีสะเกษ
Back to Top
kosamer@yahoo.com

เจี๊ยวหวาน
Rank:

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 2 เม.ย 2553 เวลา 16:01 น.

อ้างถึงความเห็น 33 : kosamer @ 2 เม.ย 2553 เวลา 10:00 น.
จากเมดานไปเทือกเขาบราสตากี้เดินทางด้วยรถเช่าหรือเปล่าค่ะ แล้วที่พักจำเป็นต้องจองไปก่อนมั้ยค่ะ เพิ่งทราบว่าแถว Lake Toba มีน้ำตกสวยๆ ด้วย ขอบคุณนะคะ

ผมแนะนำไปกับรถเช่าดีกว่าครับ เพราะสะดวกมาก ส่วนที่พักแนะนำจองก่อนล่วงหน้าดีกว่านะครับ

Back to Top

SAMUIS
จำนวนโพสต์: 23
Rank:

ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 3 เม.ย 2553 เวลา 22:17 น.

น่าไปมาก ๆ คะ จองตั๋วไว้เมื่อปีที่แล้วเดือนก.พ โปรศูนย์บาทจาก KL เสียดายตั๋วโดนยกเลิก ไม่งั้นได้ตามรอยไปแล้ว ทริปหน้าไม่พลาดแน่คะ

Back to Top

Walking Book
จำนวนโพสต์: 32
Rank:

ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 4 เม.ย 2553 เวลา 20:08 น.

เห็นรูปน้ำตกแล้วก็อยากไปเหมือนกัน เห็นแต่ละคน วี๊ดวิ้วกันใหญ่กับชื่อล็อกอินเนี่ย....แต่ชื่อนี้ไม่แปลกเท่าไหร่มั้งครับ เจอคนภูเก็ตชื่อนี้อยู่บ้างเหมือนกัน ถ้าอาวุโสกว่าก็เรียก "โกเจี๊ยว" ถ้าคุณมิเรียมได้มาเที่ยวภูเก็ต แล้วได้ยินเสียงใครพูด "โกเจี๊ยว" ก็อย่าเพิ่งตกอกตกใจ รีบลุกหนี(ตาม)ไปนะครับ

Back to Top

samer
จำนวนโพสต์: 436
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 37 || โพสต์เมื่อ: 19 เม.ย 2553 เวลา 09:40 น.

เที่ยวน้อยวันจังเลยครับ

ภาพสวยครับ .....คุณเจี๊ยวหวาน...ได้เทรคที่เขา Mt.Sibayak ด้วยหรือเปล่าครับ

Mt.Sibayak volcano   INDONESIA

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 19 เม.ย 2553 เวลา 09:47 น. โดย samer

Back to Top
sonwiset@hotmail.com

ความเห็นทั้งหมด: 37
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :