ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงสงกรานต์กับช่วงวันแรงงาน ช่วงไหนดีกว่ากันค่ะ

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 249
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 29 พ.ย. 2552 เวลา 16:27 น.

ไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงสงกรานต์ (11-17 เม.ย.53 ) กับช่วงวันแรงงาน (1-9 พ.ค.53) ช่วงไหนดีกว่ากันค่ะ

- คนช่วงไหนเยอะกว่า

- ที่พักเต็ม/ไม่เต็ม

- ราคาตั๋วเครื่องบิน

- สถานที่ท่องเที่ยว คนเยอะต่างกันมากไหม

ฯลฯ

ขอบคุณค่ะ

---------------------------------------------------------------http://goodidear.bloggang.com/

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
http://goodidear.bloggang.com/

Vee1
จำนวนโพสต์: 832
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ย. 2552 เวลา 06:03 น.

ถ้าไปช่วงสงกรานต์ คนไทยเยอะมาก ๆ เพราะประเทศอื่นเขาไม่หยุดช่วงนั้นครับ

แต่ว่าไปสงกรานต์มีโอกาสได้เห็น Sakura อยู่คร้าบ

Back to Top

soyu
จำนวนโพสต์: 5,270
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 30 พ.ย. 2552 เวลา 10:38 น.

ช่วงแรงงานนี้ตรงกับวันหยุดยาว เป็น Golden Week  ของเค้าเลยค่ะ  แบบว่าเค้าพร้อมใจกันออกเที่ยวยกแก็งครอบครัวเลยค่ะ

พฤษภาคม Golden Week เป็นวันหยุดยาวของประเทศญี่ปุ่นนักเรียน นักศึกษา พ่อค้า ประชาชน คนทำงาน ต่าง ๆ ก็จะมีวันหยุดยาวๆ  โดยเริ่มหยุดกันมาตั้งแต่ปลายเดือนเมษายนคือวันที่ 29 เมษา - วันอนุรักษ์ต้นไม้ (Midori-no hi) 3 พฤษภา - วันรัฐธรรมนูญ (Kenpou Kinenbi) , 4 พฤษภา - วันหยุดประชาชาติ (Kokumin-no Kyuujitsu), 5 พฤษภา - วันเด็ก (Kodomo-no hi)...............  

ไปเดือนเมษาน่าจะดีกว่านะ อย่างน้อยก็น่าจะเห็นซากุระมากกว่าค่ะ  ถ้าไปเดือน พ.ค ต้องไปดูแถบเซนได หรือไม่ก็  Hirosaki โน่นค่ะ

หมายเหตุ  ....ไม่เคยไปนะคะ อ่านมาจากในหนังสือ กับเพื่อนๆ พี่ๆ บอกต่อๆ กันมา

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 30 พ.ย. 2552 เวลา 21:19 น. โดย soyu

อาจเป็นการเดินทาง ที่ไม่มีปลายทางให้เจอซักที และฉันยังเดินทางต่อไป  

Back to Top

ipreedee
จำนวนโพสต์: 615
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 2 ธ.ค. 2552 เวลา 16:57 น.

ขอเสนอแนะให้ไปช่วงสงกรานต์ดีกว่าครับ เหตุผลก็ตามที่ข้างบนบอกไว้เลยครับ
1. สงกรานต์จะยังสามารถเห็นซากุระได้ในโตเกียว และเกียวโต (แล้วแต่ปี)
ไปช่วงนี้เนี่ย ตามสถานที่ท่องเที่ยวก็จะเจอคนไทยเพียบครับ ทั้งไปกับทัวร์ หรือแบบแบกเป้ตะลุยเอง เดี๋ยวนี้ก็เยอะไม่แพ้กัน
2. ช่วงวันแรงงานเราก็จะเป็นวันหยุดยาวของญี่ปุ่น (Golden week) คนออกท่องเที่ยวกันเยอะมากๆ
จะสังเกตได้ว่าตั๋วเครื่องบินที่จะไปญี่ปุ่นในช่วงนั้นจะถูกครับ เพราะคนจะเลี่ยงไม่ไปในช่วงนั้นกัน สำหรับซากุระในช่วงต้นพฤษภาคมก็ยังเห็นได้ครับ แต่ต้องขึ้นไปด้านเหนือ

เปิดประสบการณ์ท่องโลกไปกับตี๋ตีนซน ทั้งแบบแบกเป้เที่ยวเอง หรือแวะไปชมประเทศต่างๆพร้อมกับทัวร์ ทิปสำหรับการท่องเที่ยวได้เลยครับ 

www.facebook.com/teeteenzone

Back to Top
teeteenzone@gmail.com www.facebook.com/teeteenzone

slasher
จำนวนโพสต์: 31
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 5 ธ.ค. 2552 เวลา 08:34 น.

ไปช่วงสงกรานต์ได้ชมซากุระครับ
ถึงคนไทยจะไปเที่ยวเยอะ แต่ไม่ได้เจอทุกที่
บรรยากาศในสถานที่ท่องเที่ยว สบายๆครับ คนไม่เยอะมาก
แนะนำช่วงนี้ดีกว่าครับ

การเดินทางภายนอก...คือการค้นหาความหมายของชีวิต
การเดินทางภายใน...คือการหาทางหลุดพ้นจากวัฏจักรแห่งชีวิต

Back to Top

phetmanee
จำนวนโพสต์: 2
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 4 พ.ย. 2553 เวลา 17:40 น.

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ฝากด้วยค่ะ เป็นคนไทยอยู่ที่ญี่ปุ่นค่ะ ถ้ามีใครสนใจมาเที่ยวญี่ปุ่น และมาเที่ยวกันเป็นครอบครัวสนใจเช่ารถให้ขับพาไปส่งตามจุดท่องเที่ยวต่างๆ ติดต่อมาได้น๊ะค่ะ เป็นคนไทยขับเองค่ะ ราคาถูกกว่ารถเช่าของบริษัทญี่ปุ่นค่ะ ได้เชฟค่าใช้จ่าย ค่ารถไฟ เดินทางสะดวก เป็นรถยนต์ส่วนตัวเหมาะกับลูกค้าที่มากันไม่เกิน 6-7 ท่าน ติดต่อมาที่เมลนี้ได้น๊ะค่ะ phet_cheeky@hotmail.com ขอบพระคุณค่ะ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :