ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ถามเรื่องการแต่งตัวไปเที่ยวมาเลเซียคะ

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 9
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
Guest_น่ารักอ่ะดิ
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 23 พ.ย. 2552 เวลา 12:34 น.

จะถามว่าที่มาเลย์สามารถใส่กางเกงขาสั้น หรือ เลกกิ้งได้ไหมคะ

เห็นว่าเป็นประเทศมุสลิมค่ะ จะไปเที่ยวที่ปีนัง มะละกา เคแอล เกนติ้งคะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

kololado
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 587
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2552 เวลา 15:31 น.

ได้ครับ เท่ารู้รู้มานะ แต่ไม่ใช่ใส่เกาะอก ไปเดินตามสถานที่สำคัญของเขาเป็นพอครับ ได้ครับ คุณอยากแต่งตัวแบบไหนเขาก็ไม่ว่าครับ เพราะเราเป็นนักท่องเที่ยว แต่ที่เราเคยสังเกตุมานะ ถ้าเราเดินจูงมือกับ แฟน คนมาเลเขาจะมองนะครับ อิอิ เลยไม่กล้า จูง อิอิ แต่งตัวได้คามอิสระเลยครับ

Back to Top
kololado@gmail.com

ร้องเท้าผ้าใบ
จำนวนโพสต์: 1,681
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2552 เวลา 17:55 น.

ตามสบายคะ แต่ว่าใส่มิดชิดก็ดีคะ ปลอดภัย

มีแค่สองเท้า กับอีก หนึ่งใจ และเป้ อีกหนึ่งใบ แค่นี้....ก็พอ

ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น     เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด

ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง      เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว

ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน  เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย   เท่าแผ่นดินสุดท้ายของไทยทุกคน

เวียดนาม   มาเลเซีย  มาเลเซียปาย  เวียงจันทร์ ธาตุพนม/ขอนแก่น

อยุธยา   เชียงราย  ภูทับเบิก1  ภูทับเบิก 2 ภูทับเบิก3

ปาย/ลำปาง/เชียงใหม่/ลำพูน     เขาใหญ่-เขาค้อ 

ดอยอ่างขาง/ดอยแม่สลอง            ลาวเหนือ                          เกาะช้าง

Back to Top
bandi_pram@hotmail.com

tuman47
จำนวนโพสต์: 3,213
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2552 เวลา 18:33 น.

เต็มที่กะชีวิตเลยครับ...

ยังไงกะได้....

หน่วยดูแลหัวใจ No.47           TKt FC No.47        SARABURI FC #47

พี่น้องมาร่วมกัน ทำลายล้างสิ่งไม่ดีทั้งหลาย

เพื่อมวลมนุษย์ชาติ ป่ะล่ะ......

www.tuman47.multiply.com

Back to Top
tuman5@hotmail.com tuman5@hotmail.com www.tuman47.multiply.com

Himmanista
จำนวนโพสต์: 2,769
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2552 เวลา 23:00 น.

ไม่มีใครห้าม

แต่ผมว่า ถ้าเข้าสถานที่สำคัญทางศาสนา (เช่น มัสยิด) 

ก็ควรจะสุภาพ อย่างน้อยๆ ก็มิดชิด ถ้าเป็นเลกกิ้ง (สีดำ) ก็น่าจะพอหยวนๆ

แต่ขาสั้น เข้าไปมัสยิด เกรงว่าจะไม่งาม 

ฉันท์ใดก็ฉันท์นั้น เหมือนที่เราเห็นชาวต่างชาติ มาที่ยววัดของบ้านเรา แล้วใส่ขาสั้นนั้นล่ะ 

แต่ถ้าเป็นที่อื่นนะคับ ขาสั้นเข้าไว้ แตะหนีบไปเลย เพราะอากาศที่มาเลเซียร้อนกว่าบ้านเรา 

แต่ช่วงนี้ ไม่รุ้ว่ามาเลเซียก็จะเย็นๆหนาวๆ เหมือนบ้านเรามั้ยนะ หรือว่าฝนตกหนักเหมือนทางใต้เรา 

TURKEY        NETHERLANDS         SRI LANKA

CUBA       SOUTHERN + CENTRAL VIETNAM

Back to Top
genefwu@gmail.com genefwu@hotmail.com

ammy
[ นักสะพายเป้ท่องโลก ]
จำนวนโพสต์: 2,553
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2552 เวลา 21:29 น.

ปีนัง มะละกา เคแอล เกนติ้ง แต่งได้เต็มที่ ไม่มีปัญหาค่ะ แต่เข้ามัสยิสไม่ได้ถ้าใส่เปิดชะแวบชะแวบเกินไป

ถ้าไม่ได้ไปทางเหนือพวกรัฐที่ติดกับไทย เช่น กลันตัน ตรังกานู ก็ไม่มีปัญหาเรื่องนุ่งสั้นค่ะ แต่ถ้าไปรัฐที่กล่าวมาอาจโดนจับได้ค่ะ ตำรวจจับนะคะ ไม่ใช่ผุชายจับ หุหุหุ

Europe: Belgium, Estonia, Finland, France, Germany, Greece, Netherland, Sweden, The U.K.,   Asia:  Cambodia (Phnom Penh), China (Hong Kong, Macau, Shenzhen, Xiamen), Indonesia (Batam, Bintan), Japan (Hachioji, Kyoto,Maibara, Nara, Osaka,Tokyo, Yokohama), Malaysia (Johor Bharu, KL, Penang, PJ, Trengganu), Singapore, South Korea (Seoul, Suwon), Vietnam (Hanoi) Thailand:   Ayuthaya, Bangsean, Hatyai, Huahin, Khonkean, Krabi, Nan, Petchburi, Phuket, Rayong, Samui                                  
Back to Top
amm3000@hotmail.com

หนูนา
จำนวนโพสต์: 1,126
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2552 เวลา 22:23 น.

สุภาพไว้ก่อนดีกว่านะคะ สบายใจ  หายห่วงหมดกังวล ไปโลดทุกที่ที่อยากไปค่ะ

ท่องเที่ยวไปในทุกที่ที่สามารถไปได้  เพราะการท่องเที่ยวคือการเดินทางที่ทำให้เกิดมิตรภาพและสันติภาพ   

Back to Top

tassie_me
จำนวนโพสต์: 74
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 26 พ.ย. 2552 เวลา 00:46 น.

อ่า แวะมาอ่านเพิ่มเติมข้อมูลค่ะ มีแผนไปมาเลย์เหมือนกัน อิอิ แล้วที่ ลังกาวีละ ใส่ตามสบายได้ป่าวเอ่ย

Excuse my French
Back to Top
many_fiat@hotmail.com

Guest_น่ารักอ่ะดิ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 26 พ.ย. 2552 เวลา 09:31 น.

หุๆ ที่จะใส่นี่ ไม่ได้จะโชว์รูปร่าง (อันอ้วน) หรอกคะ แต่มันใส่เคยซะแล้วแบบว่าชอบควาสบาย คล่องตัว

ขอบคุณทุกคำตอบคะ จะได้จัดเตรียมเสื้อผ้าถูกคะ

คิดว่าที่ปีนัง มีวัด+มัสยิดให้ชมเยอะ คงเลี่ยงไม่ใส่ดีกว่า

Back to Top

ammy
[ นักสะพายเป้ท่องโลก ]
จำนวนโพสต์: 2,553
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 26 พ.ย. 2552 เวลา 23:27 น.

อ้างถึงความเห็น 8 : Guest_น่ารักอ่ะดิ @ 26 พ.ย. 2552 เวลา 09:31 น.

หุๆ ที่จะใส่นี่ ไม่ได้จะโชว์รูปร่าง (อันอ้วน) หรอกคะ แต่มันใส่เคยซะแล้วแบบว่าชอบควาสบาย คล่องตัว

ขอบคุณทุกคำตอบคะ จะได้จัดเตรียมเสื้อผ้าถูกคะ

คิดว่าที่ปีนัง มีวัด+มัสยิดให้ชมเยอะ คงเลี่ยงไม่ใส่ดีกว่า

ใส่เรียบร้อยไว้ก็ดีค่ะ

แต่ว่าปีนังอ่ะเป็นเมืองคนจีนนะคะ มัสยิดมีบ้างแต่ไม่ได้เยอะค่ะ ที่เด่นๆจะเป็นวัดแขก อะไรที่เป็นจีนๆ และอาคารแบบชีโน-โปรตุกีสค่ะ

Europe: Belgium, Estonia, Finland, France, Germany, Greece, Netherland, Sweden, The U.K.,   Asia:  Cambodia (Phnom Penh), China (Hong Kong, Macau, Shenzhen, Xiamen), Indonesia (Batam, Bintan), Japan (Hachioji, Kyoto,Maibara, Nara, Osaka,Tokyo, Yokohama), Malaysia (Johor Bharu, KL, Penang, PJ, Trengganu), Singapore, South Korea (Seoul, Suwon), Vietnam (Hanoi) Thailand:   Ayuthaya, Bangsean, Hatyai, Huahin, Khonkean, Krabi, Nan, Petchburi, Phuket, Rayong, Samui                                  
Back to Top
amm3000@hotmail.com

ความเห็นทั้งหมด: 9
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :