ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

ใครรับทำวีซ่าพม่าบ้าง

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 14
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 9 พ.ย. 2552 เวลา 09:09 น.

สมาชิกท่านใด พอมีข้อมูล update หรือไม่คะ ว่า

1. หากเที่ยวพม่ากับพม่า กับพ่อ แม่ และญาติ นี้ สามารถยื่นวีซ่าแทนได้หรือไม่ โดยไม่ผ่าน agency

2.  ตัวแทนที่รับยื่นวีซ่าพม่าให้แทน  ในราคามิตรภาพ  ติดต่อใครได้บ้างคะ เบอร์โทร ด้วยนะคะ

ขอบคุณทุกท่าน

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

pop art
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกตลอดชีพ TKT ]
จำนวนโพสต์: 5,913
Rank:
ค้นหาตนเองที่..เกียวโต

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ย. 2552 เวลา 09:46 น.

ปัจจุบันหากไม่ผ่านตัวแทนที่รับยื่นวีซ่าพม่า ผู้ที่จะเดินทางต้องไปยื่นเอง 

ส่วนข้อ 2 ไม่ทราบครับ เพราะว่าเราไปยื่นเอง 

...........................................................................................................................

W h a t     a      W o n d e r f u l       W o r l d

>>ชม Review  >> "South Africa, Victoria Falls : Zambia"28 วัน โปรตุเกส สเปน โปรวองซ์" "หยวนหยาง-ซาปา" "มรัคอู" "เจซูปา...พม่า" "Touch&Trekking สุดฟากฟ้าแชงกรีล่า" "หลงตุรกี"  "ไปชวา มาบาหลี"  "เยือนเบลเยี่ยม" "เนเธอร์แลนด์แดนเสรี" "แวนโก๊ะห์ มิวเซียม" "ละเลียดเวียดนามใต้"  Face Book/Pipop Pop Art

Back to Top
http://pipopb.multiply.com/

noinee
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 27
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ย. 2552 เวลา 10:59 น.

ของดิฉันฝากลูกศิษย์ที่อยู่กทม. ไปทำให้

เมื่อเดือนต.ค.ที่ผ่านมานี้เอง

ที่ทำงานเขาอยู่ใกล้สถานฑูตพม่า 3 วันได้

แต่เคยอ่านผ่านตาในกระทู้พม่าโดยตรงว่ามีคนรับทำค่ะ

ลองหาดูนะคะ

Back to Top

Guest_da
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ย. 2552 เวลา 13:41 น.

ขอบคุณ  คุณ pop art  และ อาจารย์ Noinee  ค่ะ

อาจารย์ Noinee  ขอเบอร์ติดต่อ หรือ email จะสะดวกหรือไม่คะ

ขอบคุณค่ะ

Back to Top

Nazixxx
จำนวนโพสต์: 138
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ย. 2552 เวลา 14:36 น.

ตัวแทนรับทำวีซ่า ยังทำได้นะครับ ผมพึ่งทำเมื่อเดือนที่แล้วเอง ครับ

ถ้าสนใจจะ Pm มาสอบถามเบอร์ได้นะครับ

Back to Top
nazixxx@hotmail.com nazixxx@hotmail.com

Guest_da
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ย. 2552 เวลา 15:21 น.

คุณ NAZIXXX  สะดวกให้ติดต่อทาง email  หรือเปล่าคะ  หากสะดวก ขอด้วยค่ะ  ขอเบอร์ติดต่อที่ ysaray@yahoo.com ค่ะ

Back to Top

Nazixxx
จำนวนโพสต์: 138
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ย. 2552 เวลา 22:50 น.

ตอบให้ไปแล้วนะครับ

Back to Top
nazixxx@hotmail.com nazixxx@hotmail.com

Olebirdy
จำนวนโพสต์: 230
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ย. 2552 เวลา 08:39 น.

เมล์ไปแล้วเหมือนกันครับ

Back to Top

Guest_da
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ย. 2552 เวลา 08:48 น.

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

Back to Top

Na na
จำนวนโพสต์: 7,193
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 10 พ.ย. 2552 เวลา 11:54 น.

เราทำกับบริษัทนี้อะ Jack Travel  Tel. 02-6377321-2 

Back to Top
solucky100@hotmail.com solucky100@hotmail.com

น้องณัฏ
จำนวนโพสต์: 334
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 12 พ.ย. 2552 เวลา 22:05 น.

ขอบคุณคับ

ขอบคุณข้อมูลทุกๆๆท่าน ที่มอบให้ด้วยไมตรี.......... เป็นหนทางในการก้าวเดินต่อไป
Back to Top

Guest_changnoi
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 12 พ.ย. 2552 เวลา 23:58 น.

ไปทำเองก้อไม่ยากอย่างที่คิดนะค่ะ เพิ่งไปทำมาเหมือนกันค่ะ เมื่อวันที่ 9 พย 52 เค้านัดให้มารับวันนี้ค่ะ
(12
พย 52) ไม่ยากอย่างที่คิดกังวลไว้เลยค่ะ ใช้เวลาก็ไม่นานด้วยค่ะ ประมาณ 20 นาทีแค่นั้นเองเจ้าหน้าที่ก้อใจดีค่ะ เพราะเอาของเพื่อนไปยื่นด้วยตอนแรกก้อกังวลว่าจะทำให้เพื่อนไม่ได้แต่ใช้วิธีอ้อนแบบพันเล่มเกวียนเลยค่ะ เค้าก็เลยยอมให้ยื่นให้เพื่อนได้ค่ะ

เอกสารก็ไม่ยุ่งยากค่ะ

1. พาสปอร์ต ตัวจริงและสำเนา 1 ฉบับ
2.
สำเนาบัตรประชาชน 1 ฉบับ (แต่ของเราเจ้าหน้าที่คืนให้ ของเพื่อนเค้าเอาไปเลยค่ะ เข้าใจว่าเพราะเพื่อนไม่

ได้ไปเองมั้ง)

3. รูปถ่ายสีขนาด 2 นิ้ว 2 รูป
4.
แบบฟอร์มขอวีซ่า มี 2 แบบ คือแบบขนาด A4 กับขนาดเล็ก อย่างละ 1 ใบค่ะ

เท่านี้แหละค่ะ ไปยื่นให้เจ้าหน้าที่เค้าเช็คความถูกต้องให้ แล้วก็รับบัตรคิว (จากที่อ่านตามบอร์ดเค้าบอกว่าต้องเข้าคิวที่เก้าอี้สีส้ม แต่ปัจจุบันน่าจะไม่ต้องแล้วเพราะมีระบบบัตรคิวแล้วค่ะ)  ได้บัตรคิวก้อรอเจ้าหน้าที่เรียก และชำระเงิน เค้าก็จะนัดวันรับเล่มจริงอีกครั้ง เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วค่ะ ใช้เวลาประมาณ 20 นาทีเอง แต่วันที่ไปต่างชาติไปขอกันเยอะมากๆ เค้าก็มองเราว่าทำไมเราได้ไวจัง ทั้งๆ ที่เค้ามาก่อนตั้งนาน (สงสัยว่าเราถือพาสปอร์ตไทยด้วยมั้ง)  เราถึงได้ไว อิอิ

จะเดินทางวันที่ 18 พย - 24 พย นี้แล้วค่ะ คงได้เจอกันนะค่ะ

Back to Top

nackky
จำนวนโพสต์: 219
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 13 พ.ย. 2552 เวลา 21:53 น.

สนใจทำบอกได้ครับ มีพี่ที่รู้จักทำด้านนี้ครับ

Back to Top
nackky1@hotmail.com

DRT Holiday
จำนวนโพสต์: 4
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 19 พ.ย. 2552 เวลา 11:19 น.

ถ้าไม่อยากยุ่งยากก็ให้เอเจนทำก็ได้นะรวดเร็วดีและราคากันเองจ้า

ที่ DRT Holiday โทร02-2345779 www.drtholiday.com

Back to Top

Guest_noon
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552 เวลา 09:29 น.

รับยื่นวีซ่าพม่าครับ รวมค่าธรรมเนียมด้วย 1200 บาท

สนใจติดต่อ คุณธรรมนูญ  0897776881

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 14
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :