ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

BUS FROM PRAGUE TO CESKY KRUMLOV

หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ท่องเที่ยวต่างประเทศ ศูนย์รวม Backpacker ชาวไทย ที่รักการท่องโลกกว้าง
ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
แขกรับเชิญ
เมื่อ: 30 มี.ค. 2551 เวลา 21:51 น.

อยากถามเกหี่ยวกับ  BUS  ที่วิ่งจาก PRAGUE TO KRUMLOV   เขียนว่า runs on SUN1,8 V  แปลว่าอะไรคะ ช่วยหน่อยค่ะ

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

Guest_มีนา
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 30 มี.ค. 2551 เวลา 22:53 น.

หมายถึง รถคันนี้วิ่งในวันอาทิตย์ที่ 1 และ 8 เดือนพฤษภาคมค่ะ

ขออนุญาตแนะนำให้คุณ almond ลองเข้าไปที่เว็บของ student agency นะคะ เป็นบริการเดินรถบัสใหม่ค่ะ มีรถออกทุกวันจาก Prague ไป คลุมลอฟ และจากคลุมลอฟไปปรากค่ะ

ลองไปที่ลิงค์นี้นะคะ http://www.studentagency.cz/mainpage.php?f_id_zastavka1=18&f_id_zastavka2=14&f_odjezd=2008-04-20&odeslano=Vyhledat+spoje&switch=102890

เสร็จแล้วให้เลือกวันที่ในช่อง Datum odjezdu แล้วคลิกที่ปุ่ม Vyhledat spoje เพื่ออัพเดทข้อมูลของวันที่เราเลือกเดินทาง (ปกติจะมีวิ่งวันละ 4 เที่ยว) เลือกเวลาที่ต้องการ ตัวเลขที่เห็นขวามือคอลัมน์ V คือที่นั่งเหลือของรถเที่ยวนั้น 

จากนั้นให้คลิกที่ rezervace
คลิกที่ปุ่มแดง Zvolit (ไม่ต้องเลือกอันอื่นนะคะ คำว่าDospely หมายถึงผู้ใหญ่ค่ะ)
แล้วคลิกเลือกที่ปุ่มแดง POKRACOVAT เพื่อเลือกที่นั่ง
จะเห็นที่นั่งในรถ เลือกได้เลยค่ะ สีเขียวคือที่ยังว่างอยู่
เมื่อเลือกแล้ว หมายเลขที่นั่งจะไปปรากฏในช่องข้างบน พร้อมราคา 140 CZK
ให้คลิกที่ Zaplatit เพื่อจ่ายค่าตั๋วผ่านบัตรเครดิต

ต่อไปก็เป็นขั้นตอนการชำระเงิน ให้ใส่ชื่อ (ช่องแรก) นามสกุล (ช่องถัดมา) และสุดท้ายอีเมล์ที่ติดต่อได้ ต่อจากนั้นก็เป็นขั้นตอน approve ในระบบของบัตรเครดิตที่จะให้กรอกวันหมดอายุ ชื่อ และรายละเอียดต่างๆ(ถ้าทำครั้งแรกน่าจะมีการ Verify ในระบบจากบัตรของเราก่อนด้วย)
เมื่อเสร็จขั้นตอน ระบบจะแจ้งไปทางอีเมล์ค่ะ เราใช้ข้อมูลนี้สำหรับการเดินทางได้เลยค่ะ
ดิฉันเดินทางวันที่ 20 เมษา จากคลุมลอฟไปปราก ก็ใช้บริการอันนี้ค่ะ

ข้อมูลสายการเดินรถของ Student Agency นี่เชื่อถือได้นะคะ เพราะในเว็บทางการของ http://jizdnirady.idnes.cz/ เอง ก็จะมีข้อมูลเช่นกันค่ะ เพียงแต่ส่วนใหญ่จะไม่ทราบ

ขอให้โชคดีในการเดินทาง สนุก และปลอดภัยนะคะ

Back to Top

Guest_รกบอร์ดอ่ะ
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 30 มี.ค. 2551 เวลา 23:02 น.

กระทู้เดิมยังไม่ตกเลย ตั้งอีกทำไม

Back to Top

Guest_almond
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 31 มี.ค. 2551 เวลา 11:03 น.

thanks mak mak ka ,,

Back to Top

Guest_bpinkky
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 20 เม.ย. 2551 เวลา 04:07 น.

เข้าไปจองตั๋วไป Krumlov แต่ไม่แน่ใจว่าจะต้องเลือกสถานี An or Spicak แล้ว Odkud หมายถึง  ต้นทาง ใช่ไหม   รบกวนช่วยตอบด้วย

Back to Top

bohemiangirl
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 2
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 22 เม.ย. 2551 เวลา 01:50 น.

สถานี AN  คือ Autobus Nadrazi เป็นสถานีรถบัสคะ คือสถานีสุดท้าย ส่วน Spicak นี่จะอยู่ถึงก่อน แล้วแต่ว่าพักอยู่ที่ไหน ใกล้ไหนลงนั่นคะ

Odkud หมายถึง  ต้นทาง ใช่ไหม   คำตอบ ใช่คะ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 5
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :