ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

Healing the Souls through Arts
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ชมรมปันรักให้น้อง ชวนไปบริจาคของให้กับเด็ก ๆ และผู้ยากไร้ รวมทั้งเที่ยวด้วยกัน ทำค่ายกัน
ความเห็นทั้งหมด: 2
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
chesnut-tailed minla
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 23
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 15 ก.ค. 2550 เวลา 09:32 น.

ข่าวฝากประกาศจากรุ่นน้องที่เชียงใหม่ค่ะ ออกจะชุกละหุกไปหน่อย แต่ว่าใครที่อยู่เชียงใหม่อย่าลืมแวะเวียนไปช่วยเหลือเด็กๆที่เชียงใหม่กันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

รายละเอียดของข่าว

Healing the Souls through Arts ชื่อไทยชื่อว่า คอนเสิร์ตสมานใจ

สวัสดีจ๊ะ ทุก ๆ คน

นี่แบมบีเองนะ หวังว่าเพื่อน ๆ คงสบายดี ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีด้วยกับบัณฑิตใหม่ทุกคน น่าภูมิใจจัง ไม่น่าเชื่อว่าเราโตกันแล้วจริง ๆ เนอะ

เรากลับมาครั้งนี้ มาจัดงานคอนเสิร์ตการกุศลอีกแล้ว (ไม่รู้ว่าเพื่อนยังจำได้ไหม ที่จัดให้เด็กยูกันด้าเมื่อสาม-สี่ปีก่อน) แต่คราวนี้จะจัดให้มูลนิธิบ้านสมานใจ ซึ่งช่วยเด็กพิการทางสมองจ๊ะ ที่บ้านสมานใจนี้ เค้าสอนให้ผู้พิการทางสมองเหล่านี้ทอผ้าเพื่อผลิตผลงานและช่วยเหลือตนเอง ถ้าใครอยากรู้เกี่ยวกับมูลนิธินี้ ก็ดูได้ที่
www.hffcm.org นะจ๊ะ

คอนเสิร์ตจะจัดที่หอศิลป์ ม.ช. นะจ๊ะ (อยู่ฝากตรงข้ามหอประชุมใหญ่) วันเสาร์ที่ 21 กรกฎาคม มีสองรอบ เวลา 17.00-18.30 และ 19.00-20.30 น. บัตรราคา 100 บาทสำหรับนักเรียนนักศึกษา และ 200 บาทสำหรับคนทั่วไป ดูรายการแสดงตามที่ list ไว้ข้างล่างได้นะ มีน้องของจิต และวงของแตงมาเล่นให้ด้วย

อยากชวนให้เพื่อน ๆ มาดูคอนเสิร์ตจัง เราเหนื่อยกับการจัดมากเลย เพราะเวลาจำกัด ตอนนี้ก็ประสาทจะกิน เพราะกลัวว่าจะไม่มีคนมาดู (เราขายอยู่คนเดียวเลย) แต่ที่อยากให้มาดู ไม่ได้แค่อยากได้เงิน ที่สำคัญมากกว่านั้นคืออยากให้ทุกคนได้มีโอกาสได้เรียนรู้และสัมผัสกับคนกลุ่มนี้ (ผู้ด้อยโอกาสทางสมอง) มากขึ้น หวังว่าทุกคนจะเดินออกไปจากคอนเสิร์ตด้วยทัศนคติที่ต่างออกไป

ถ้าไม่อยู่เชียงใหม่ก็ช่วยฝากโปรโมทให้ญาติพี่น้อง เพื่อนฝูงทั้งหลายด้วยนะจ๊ะ ถ้าอยู่ที่นี่ก็ช่วยมาดูเป็นกำลังใจให้เราหน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้า ทุก ๆ คน

ใครมีคำถามหรืออยากซื้อตั๋วก็โทรมาได้นะ 089-1927255 (เบอร์เราเอง) ตั๋วสามารถซื้อได้ที่ร้านโครงการหลวง ถ.สุเทพ, สโมสรนักศึกษาคณะเกษตรศาสตร์ มช., ร้านขายผลิตภัณฑ์ของศูนย์วิจัยเพื่อเพิ่มผลผลิตทางการเกษตร คณะเกษตร, สถาบันสอนภาษา อีซีซี (หน้า ม.ช.), ร้านอาหารเลมอนทรี (สถานบริการวิชาการนานาชาติ มช.)
ถ.นิมมานเหมินท์ และร้านกาแฟ Kopi Gusto

ขอบคุณมากจ๊ะ take care นะ

แบมบี

รายการแสดง
1) มายากล โดย ด.ช.ถิรวัฒน์ ปัญจสุวรรณ นักเรียนโรงเรียนยุพราชวิทยาลัย
2) การบรรเลงเครื่องสายจีนโบราณ (กู่เจิ้ง) โดย น.ส.จารีย์ ปิ่นทอง นักศึกษาจาก Wellesley College, MA, USA
3) ดนตรี Jazz (วง Rock mushroom) โดย กฤตธิ์ สุวรรณธาดา และ คณะ
4) การเดี่ยวเปียโนคลาสสิก โดย อานันท์ จักรอิศราพงศ์ นักศึกษาคณะทันตแพทย์ศาสตร์ มช. (แชมป์ Yamaha Thailand Music Festival ปี พ.ศ. 2547)
5) การเต้นลาติน โดย นักศึกษาชมรมลีลาศ สโมสรนักศึกษา มช.
6) การแสดงของน้อง ๆ ชาวไทยภูเขา (สนับสนุนโดยองค์การไฮเฟอร์ อินเตอร์เนชันแนล ประเทศไทย และ มูลนิธิของขวัญเพื่อชีวิต)
7) การแสดงของศิลปินมูลนิธิบ้านสมานใจ
8) วงดนตรี Appetize โดย นักเรียนจากโรงเรียน สาธิต มช., พระหฤทัย, วชิรวิทย์
9) สัมภาษณ์ใจถึงใจผู้ปกครอง ของศิลปินบ้านสมานใจ
10) ร่วมแสดงความยินดีกับผู้ชนะการประกวดออกแบบการ์ดและเสื้อยืด

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
mujalin@hotmail.com

ผู้ชายสีน้ำทะเล
[ ดูแลบอร์ดปันรักให้น้อง ]
จำนวนโพสต์: 6,050
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 17 ก.ค. 2550 เวลา 07:44 น.

ขอบคุณผองเพื่อน พี่ๆน้องๆ หัวใจดีๆทุกๆหัวใจด้วยนะครับ ที่ร่วมแบ่งปันเสียงหัวเราะทุกกิจกรรม ด้วยกันในงานปันรักให้น้อง ครั้งที่ 9. หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ มุมเพ้อตรงนี้ครับ คราวหน้าจะทำอีก อะเจ้ยยย ไม่ใช่ อิอิอิ. ขอบคุณทุกๆหัวใจครับที่เอ่ยไม่หมด.ขอบคุณ และขอบคุณครับ.

Back to Top
elec47@hotmail.com elec47@hotmail.com

ฅนเดินดิน
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 570
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 28 ก.ค. 2550 เวลา 00:04 น.

กลุ่มอิสระทอฝัน  www.torfun.th.gs  

อุดมการณ์และความฝัน........เป็นพลังให้เราก้าวต่อไป 

Back to Top
กลุ่มอิสระทอฝัน

ความเห็นทั้งหมด: 2
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :