ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

เลือกใช้ยางนอก 26 MTB ตัวไหนดีครับ เน้นใช้งานทางเรียบเป็นหลัก
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> กิจกรรมปั่นจักรยานเสือภูเขา เน้นการปั่นแบบทัวร์ริ่ง ไปแค้มป์ระหว่างทาง
ความเห็นทั้งหมด: 36
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
Bookmark this page !!
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 281
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

เมื่อ: 19 พ.ย. 2549 เวลา 22:59 น.

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน

ผมพึ่งจะได้เข้ามาเล่นที่นี่นะครับ
ตอนนี้ใช้ Merida Matts Drifter SX 2002 Mountainbike Hardtail อยู่
[img]http://dalco.de/admin/upload/bikes/10383-1.jpg[/img]
ยางเดิมติดรถ Cheng shin tire 26x1.95
ฝืนใช้มานานหลายปี จนหน้ายางลาบวชแล้ว

อยากรบกวนสอบถามเรื่องยางนอกหน่อยน่ะครับ
ว่าจากการใช้งานของผม เน้นใช้งานทางเรียบเป็นหลักมีลงทางลูกรังบ้างนิดหน่อย

1. พอจะมีตัวไหนดีๆบ้างครับ ที่คุณภาพดีพอสมควร
และราคาไม่สูงมากนัก ไม่เกิน เส้นละ 400-450 บาท

2. นั่งอ่านกระทู้ มีแนะนำของ Maxxis ผมลองไป Search จากผู้ผลิต
มีรุ่นที่ไม่แน่ว่าจะเข้ากับการใช้งานรึเปล่า คือ Maxxis Wormdrive 26x1.95

3. นั่งอ่านกระทู้เรื่องอันตรายจากการไม่ใช้หมวกแล้วชักเสียวๆ
ขอคำแนะนำยี่ห้อ รุ่น และราคา ของหมวกที่คุณภาพปานกลาง ด้วยครับ
ไปเจอในบางเวปนี่ ราคาปาไป 2,xxx อ่า สู้ราคาไม่ไหว T__T

4. ตอนนี้ผมย้ายมาอยู่ย่านเซ็นทรัล พระราม 2
แถวนี้พอจะมีร้านจักรยานใหญ่ๆ บริการดีๆ อยู่บ้างไหมครับ ช่วยแนะนำด้วย
เพราะไปดูที่เซ็นทรัล พระราม 2 แล้ว พนักงานไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

5. เมื่อก่อนผมเคยเห็นน้ำยาอุดรอยรั่วของ ยี่ห้อ Elle หรืองัยนี่ล่ะ
เป็นแบบกระป๋อง ราคาถ้าจำไม่ผิด 300-400 บาท
ใช้ฉีดเข้าไปในยาง แล้วมันจะวิ่งอยู่ในตัวยางคอยเคลือบอุดรอยรั่วให้เอง
ในมุมประดับยนต์ ตามห้างค้าส่งใหญ่ๆ อย่างบิ๊กซี โลตัส
ตอนนี้พออยากจะซื้อมาใช้พร้อมยางใหม่เลย กลับหาไม่ได้แล้ว
พอจะมีที่ไหนมั่งครับ และมีใครใช้งานอยู่มั่งรึเปล่า
อยากทราบว่าดีคุ้มกับการเอามาใช้ไหม
เพราะบางคนที่รู้จักก็บอกว่าเพื่อนบอกต่อมาอีกทีปากต่อปาก
ว่ามันกัดเนื้อยางให้เสื่อมสภาพเร็ว

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
หวังว่าคงจะมีสมาชิกในบอร์ดอยู่ใกล้เคียงกันมั่งนะครับ
เผื่อจะได้นัดไปปั่นทริปสั้นๆ กันมั่ง

Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete
ammarin_ten@hotmail.com ammarin_ten@hotmail.com

@Ten
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 19 พ.ย. 2549 เวลา 23:08 น.

อันนี้เป็นยาง Maxxis Wormdrive UST 26x1.95 ตัวที่ดูมากจากเวปผู้ผลิต

Back to Top
ammarin_ten@hotmail.com ammarin_ten@hotmail.com

Maww
จำนวนโพสต์: 3,182
Rank:
ค้นหาสวรรค์....ที่แชงกรีล่า

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 19 พ.ย. 2549 เวลา 23:40 น.

ของ kenda ก็ดีนะคับ ผมใอยู่ ปั่นทางเรียบซะส่วนใหญ่ ออกทริปมา จะ 10 ทริปแล้ว ยังไม่เคยเปลี่ยน ใช้ดีจนลืมไปเลย (ขนาด 26x1.5) จำชื่อรุ่นไม่ได้แฮะ ต้องไปดูที่รถก่อน

เชี่ยวหลาน
Back to Top
maxxila@hotmail.com studiolight

@Ten
Rank:

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 01:44 น.

ยังนั่งรอ คำตอบอยู่นะคับ คุณ Maww ยังงัยช่วยตอบให้ด้วยนะคับ ขอบคุณมากครับ

Back to Top

somkeit
[ สมาชิกกลุ่มแสงไฟ ]
จำนวนโพสต์: 11,906
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 07:08 น.

อ้างถึงความเห็น 3 : @Ten @ 20 พ.ย. 2549 เวลา 01:44 น.
ยังนั่งรอ คำตอบอยู่นะคับ คุณ Maww ยังงัยช่วยตอบให้ด้วยนะคับ ขอบคุณมากครับ

สงสัยรถจอดไกลครับ หวัดดีสมาชิกใหม่ครับส่วนเรื่องตอบยากใช้หลายยี่ห้อหลายคันตอบไม่ถูกขอไปดูยี่ห้อก่อน

สมเกียรติ ประทีปพงศ์ ธ.กรุงเทพ จำกัด   เลขบ/ช  1370224311สาขาบางยี่ขัน   มือถือ  081-6484013

คนมีคม131  กดดูเว็บ http://www.weloveshopping.com/shop/s_product.php?shopid=150184&groupproduct=all

สินค้าทั้งหมดที่มีขายกดที่ลิงค์เลย

http://board.trekkingthai.com/board/search.php?search=somkeit&search_opt=3&forum_id=8

Back to Top
pppshop9@Gmail.com

Oot
จำนวนโพสต์: 1,445
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 07:22 น.

- MaxxLite 310 เลยครับเบามาก 26X1.95 ใช้ได้ทั้งทุกทางทำความเร็วได้น้อยกว่าพวกยาง1.25นิดเดียว

ไปเที่ยวเชียงคานอย่าลืมแวะที่ ร้านไอเดีย ดีดี นะครับ Art Shop ร้านแรกในเชียงคาน

ดูข้อมูลการเดินทางมาเชียงคานได้ที่นี่

>> บ้านไอเดียดีดี  http://ideadd.multiply.com/ <<

ร้านนี้ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
สอบถามข้อมูลเที่ยวเชียงคานได้ที่ aont_t@hotmail.com,tel. 

Back to Top
- aont_t@hotmail.com www.idea-deedee.com

The_Ttent
จำนวนโพสต์: 2,540
Rank:

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 07:34 น.

อ้างถึงความเห็น 1 : @Ten @ 19 พ.ย. 2549 เวลา 23:08 น.
อันนี้เป็นยาง Maxxis Wormdrive UST 26x1.95 ตัวที่ดูมากจากเวปผู้ผลิต

เจ้าตัวนี้ผมมีแขวนอยู่ที่บ้านอยู่คู่นึงครับ ใส่มาปั่นได้เกือบร้อยโล แล้วก็เปลี่ยนออก เพราะต้องไปลุยที่สีชังเลยใส่ยางดอกใหญ่แทน ทุกวันนี้ก็ยังแขวนรอเจ้าของใหม่อยู่ครับ

ขออภัยที่มาขายของในบอร์ดนี้ครับแต่ ว่าจะๆถ่ายรูปมาลงขายก็ไม่ได้ถ่ายซะที

Back to Top
the_ttent@yahoo.com

อ.สิทธิ์
จำนวนโพสต์: 179
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 07:52 น.

รอคำตอบด้วยครับ
กะจะเปลี่ยนเหมือนกัน ของติดรถ 26*2.1 แหนะ

.......__0
.......l <,
....( )/ ( )......

Back to Top

Oot
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 07:56 น.

00149

ยางขอบพับ GEAX MEZCAL HIGH PEFORMANCE 26*1.9

อันนี้ก็ใช้ดีครับ

ไปเที่ยวเชียงคานอย่าลืมแวะที่ ร้านไอเดีย ดีดี นะครับ Art Shop ร้านแรกในเชียงคาน

ดูข้อมูลการเดินทางมาเชียงคานได้ที่นี่

>> บ้านไอเดียดีดี  http://ideadd.multiply.com/ <<

ร้านนี้ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
สอบถามข้อมูลเที่ยวเชียงคานได้ที่ aont_t@hotmail.com,tel. 

Back to Top
- aont_t@hotmail.com www.idea-deedee.com

อ.สิทธิ์
Rank:

ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 08:10 น.

ขอถามเพิ่มนิดนึงครับ
ของติดรถใช้ 26*2.1 ถ้าจะเปลี่ยนยางนอกให้หน้าเล็กลง
จะต้องเปลี่ยนวงล้อกะยางในมั้ยครับ
ถ้าไม่ต้องเปลี่ยน จะใช้ยางนอกเส้นใหม่หน้าเล็กได้ขนาดไหนครับ

.......__0
.......l <,

Back to Top

pirunya
จำนวนโพสต์: 318
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 08:35 น.

อ้างถึงความเห็น 6 : The_Ttent @ 20 พ.ย. 2549 เวลา 07:34 น.
เจ้าตัวนี้ผมมีแขวนอยู่ที่บ้านอยู่คู่นึงครับ ใส่มาปั่นได้เกือบร้อยโล แล้วก็เปลี่ยนออก เพราะต้องไปลุยที่สีชังเลยใส่ยางดอกใหญ่แทน ทุกวันนี้ก็ยังแขวนรอเจ้าของใหม่อยู่ครับ

ขออภัยที่มาขายของในบอร์ดนี้ครับแต่ ว่าจะๆถ่ายรูปมาลงขายก็ไม่ได้ถ่ายซะที

เกรงใจก้อให้ซิ แหม..คิดมากไปด้าย  

ทำงานอิงค์เจท ป้ายโฆษณา บูธแสดงสินค้า สติกเกอร์
www.108banner.com
ว่างก้อเดินป่า ปั่นเสือ ตกปลา
www.talontourthai.com

Back to Top
piya_tosumpao@hotmail.com piya_tosumpao@hotmail.com ตะลอนทั่วไทย

pirunya
จำนวนโพสต์: 318
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 08:44 น.

4. ตอนนี้ผมย้ายมาอยู่ย่านเซ็นทรัล พระราม 2
แถวนี้พอจะมีร้านจักรยานใหญ่ๆ บริการดีๆ อยู่บ้างไหมครับ ช่วยแนะนำด้วย
เพราะไปดูที่เซ็นทรัล พระราม 2 แล้ว พนักงานไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

ฝั่งนี้ไม่เห็นมีซักกะร้าน ที่รู้จักก้อ แสงเพชร แถวจรัลอ่ะคับ
เรื่องยางไม่ค่อยรู้ อยากะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่ ว่างๆไปปั่นกัน เมื่อวานปั่นมาจากมหาชัย-บ้านขอม-โคกขาม-วัดพันท้าย-บางบอน เส้นทางดีมีทุกแบบ อากาศก้อดีครับ ปั่นคนเดียวเหงาจัง .....

ทำงานอิงค์เจท ป้ายโฆษณา บูธแสดงสินค้า สติกเกอร์
www.108banner.com
ว่างก้อเดินป่า ปั่นเสือ ตกปลา
www.talontourthai.com

Back to Top
piya_tosumpao@hotmail.com piya_tosumpao@hotmail.com ตะลอนทั่วไทย

กฤษณ์
จำนวนโพสต์: 7,315
Rank:
ไปให้สุดขอบโลก..ถึงพาตาโกเนียเล้ย

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 14:25 น.

อ้างถึงความเห็น 9 : อ.สิทธิ์ @ 20 พ.ย. 2549 เวลา 08:10 น.
ขอถามเพิ่มนิดนึงครับ
ของติดรถใช้ 26*2.1 ถ้าจะเปลี่ยนยางนอกให้หน้าเล็กลง
จะต้องเปลี่ยนวงล้อกะยางในมั้ยครับ
ถ้าไม่ต้องเปลี่ยน จะใช้ยางนอกเส้นใหม่หน้าเล็กได้ขนาดไหนครับ

ถ้าเปลี่ยนเล้กลงไม่มากก็ไต้องเปลี่ยนยางในครับ ให้ดูที่ขอบยางจะเขียนขนาดที่ใช้ได้ครับ

Mr. Old_Glock

Back to Top
songkrit.p@gmail.com

ตะกายสี่
จำนวนโพสต์: 146
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 21:54 น.

Maxxis Wormdrive เปนแบบSemi slick ทางเรียบก็ดีทางลุยก็พอได้ ลายหน้าหลังจะไม่เหมือนกันนะครับ รูปที่ลงมาเป็นลายเส้นหน้า ถ้าเปนTubelessไม่รู้ราคาครับ แต่ถ้าขอบลวดที่แสงเพชร จรัญ20 ขายอยู่300ครับ หรือถ้าจะปั่นทางเรียบอย่างเดียวก็เอายางทางเรียบ(Slick)ไปเลยครับเบาดีแรงต้านน้อยกว่า เอาซักขนาด1.5กำลังดี เล็กก่านี้เด๋วจะไปตีลังกาลงร่องตะแกรงระบายน้ำซะก่อน

Life is to short Enjoy it !! PLEASE

Back to Top

@Ten
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 23:04 น.

พี่ somkeit สงสัยคุณ Maww จอดรถไว้ไกลจริงๆ

เมื่อคืนผมรอคำตอบ จนนั่งหลับ หน้าเครื่องเลย 555+
พี่ somkeitจำได้ไหม ผมคนที่พึ่งโทรไปคุยกับพี่วันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้
เรื่องไฟหน้าจักรยานงัยครับ KL7 ไหนๆ ยังบังเอิญมาเจอในนี้อีกแล้วหักคอ ขอรบกวนเลยล่ะกัน
ให้พี่ช่วยหาให้หน่อย เอาตามแบบตัวที่รีวิวเลย ไม่อยากได้ตัวที่ต้องใช้ไฟเยอะ เดี๋ยวไปรับของที่ร้านครับ ^^'
-----------------
ขอบคุณ มากครับคุณ Oo ที่แนะนำ มาเดี๋ยวต้องไปหาดูรูปหน้าาง MaxxLite 310 ซะหน่อย
คุณ The_Ttent ครับ ไม่ทราบยางเป็น Tubeless รึเปล่าครับ
เพราะของเดิมติดรถมาเป้นแบบนั้น หากไม่ใช่เป้นแบบยางธรรมดาที่ต้องมียางในด้วย ผมเอามาเปลี่ยนใส่ได้เลยไหมครับ
แล้วค่าสินสอดเท่าไหร่ ยังงัยรบกวนไมค์มาบอกด้วยนะ
เอ๊ะ ชิ่อคุ้นๆ นึกว่าใคร ไปแอบอ่านบทความรีวิวมาหลายอันแล้วนะ แหะ แหะ เข้าทาง:P
ให้ดีซื้อยางแล้วแถม KL7 ตัวคุณทำรีวิวไปก็ดีนะ กำลังอยากได้อย่างยิ่ง มากกว่ายางซะอีก 
คุณ pirunya สนับสนุนคำแนะนำนะ  "เกรงใจก้อให้ซิ แหม..คิดมากไปด้าย"เห็นด้วยอย่างยิ่ง
และขอบคุณ คุณกฤษณ์ ,คุณตะกายสี่ สำหรับคำแนะนำเพิ่มเติม

ปล. ตอนแรกผมล่ะงงเลย เนื่องจากหลายท่านที่มาตอบให้

เป็นสมาชิกกลุ่มแสงไฟซะหลายท่าน  คิดว่าตั้งกระทู้ผิดหมวดซะอีก  

Back to Top

@Ten
Rank:

ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2549 เวลา 07:38 น.

ยาง GEAX MEZCAL HIGH PEFORMANCE 26x1.90 นน.ต่อเส้น 490g

ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับผม พอดีไปนั่งหามา ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ 

Back to Top

Maww
Rank:

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2549 เวลา 07:46 น.

อ้างถึงความเห็น 15 : @Ten @ 21 พ.ย. 2549 เวลา 07:38 น.

ยาง GEAX MEZCAL HIGH PEFORMANCE 26x1.90 นน.ต่อเส้น 490g

ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับผม พอดีไปนั่งหามา ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ 

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=118085

คห.22

ยาง GEAX MEZCAL 26 x 1.9
ราคา 620 รวมส่ง EMS (ยาง 550 + EMS 70 บาท)

จิงๆ ไปซื้อเองได้ที่ นครไทยปากทางลาดพร้าว 101 เน้อคับ ถูกกว่า

อิอิ ส่วน ยางของผมที่มันอยู่ไกลมากกก ไม่มีอะไรหรอกครับ คือไปดูล้อตัวเองยังงง ว่าชื่อรุ่นมันอยู่ไหนก็ไม่รู้ ไม่มีชื่อรุ่น มีแต่เลขตัวโตๆซะงั้น ที่เห็นเลขมีเพียง (40-559)

เชี่ยวหลาน
Back to Top
maxxila@hotmail.com studiolight

@Ten
Rank:

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2549 เวลา 07:59 น.

ขอบคุณมากครับคุณ Maww ได้คำตอบซะที

อิอิอิ

Back to Top

somkeit
Rank:

ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2549 เวลา 08:52 น.

อ้างถึงความเห็น 16 : Maww @ 21 พ.ย. 2549 เวลา 07:46 น.

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=118085

คห.22

ยาง GEAX MEZCAL 26 x 1.9
ราคา 620 รวมส่ง EMS (ยาง 550 + EMS 70 บาท)

จิงๆ ไปซื้อเองได้ที่ นครไทยปากทางลาดพร้าว 101 เน้อคับ ถูกกว่า

อิอิ ส่วน ยางของผมที่มันอยู่ไกลมากกก ไม่มีอะไรหรอกครับ คือไปดูล้อตัวเองยังงง ว่าชื่อรุ่นมันอยู่ไหนก็ไม่รู้ ไม่มีชื่อรุ่น มีแต่เลขตัวโตๆซะงั้น ที่เห็นเลขมีเพียง (40-559)

รู้แล้วตาแมวเลข (40-559) 40ล่าง 559 บนตรงๆๆๆเลยโอเค ถูกแล้วแบ่ง ไม่ถูกเอาเรื่อง

สมเกียรติ ประทีปพงศ์ ธ.กรุงเทพ จำกัด   เลขบ/ช  1370224311สาขาบางยี่ขัน   มือถือ  081-6484013

คนมีคม131  กดดูเว็บ http://www.weloveshopping.com/shop/s_product.php?shopid=150184&groupproduct=all

สินค้าทั้งหมดที่มีขายกดที่ลิงค์เลย

http://board.trekkingthai.com/board/search.php?search=somkeit&search_opt=3&forum_id=8

Back to Top

The_Ttent
จำนวนโพสต์: 2,540
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2549 เวลา 09:06 น.

อ้างถึงความเห็น 18 : somkeit @ 21 พ.ย. 2549 เวลา 08:52 น.
รู้แล้วตาแมวเลข (40-559) 40ล่าง 559 บนตรงๆๆๆเลยโอเค ถูกแล้วแบ่ง ไม่ถูกเอาเรื่อง

ไรกานหรอ     งง ไม่ปนไร อะไรก็เถอะ ขอแบ่งด้วยคน

Back to Top
the_ttent@yahoo.com

Maww
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ย. 2549 เวลา 10:13 น.

อ้างถึงความเห็น 18 : somkeit @ 21 พ.ย. 2549 เวลา 08:52 น.

ซื้อเลยๆๆๆ ... ถูกแล้วแบ่งด้วยนะ อิอิ

เชี่ยวหลาน
Back to Top

อ.สิทธิ์
Rank:

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 22 พ.ย. 2549 เวลา 16:50 น.

ตกลงใช้ขนาด 26*1.75 พอได้มั้ยครับ

ทำไมผมไม่ค่อยเห็นคนใช้ขนาดนี้กันเลย

เห็นมีแต่ 26*1.5 ไม่ก็ 26*1.9 ไปเลย

.......__0
.......l <,

Back to Top

kitcamp
[ ขาประจำบอร์ดอุปกรณ์ ]
จำนวนโพสต์: 12,311
Rank:
ผู้อาสาดูแลบอร์ด

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2549 เวลา 06:54 น.

ส่วนตัวนะครับ

ทางเรียบ ลุยๆ

แนะนำตัว MAXXis ขอบลวด larsen TT  26*1.9  ไม่เกินงบครับ  

ยางดีสำหรับคนหน้าตาดี เกี่ยวมั้ย อิอิ

Thailand Mountaineering Club
kitcamp : 081-629-4644
PETZL    อุปกรณ์ ไต่เขา + ไฟคาดหัว อุปกรณ์ระดับโลกราคาคนไทย
DEUTER ถุงนอน / เป้  / จากเยอรมันรับประกันตลอดชีพ/KOVEA   เตา + ตะเกียง / ชื่อดังจากเกาหลี
/
VICTORINOX สุดยอดมีดพับเอนกประสงค์ นำมีดมาลับคมฟรีที่นี่/เปิดบริการทุกวัน 13.00-21.00น. ปิดวันหยุดนักขัตฤกษ์ www.kitcamp.com TEL081-629-4644 kitcamp@hotmail.com
ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยปิ่นเกล้าเลขที่ บ/ช 758-2-10184-6 ชื่อบ/ช  นาย กิติ บุพชัยศรี
แผนที่ร้านโดย CLICK HERE

บริการตอบปัญหาอุปกรณ์ทุกชนิด ที่เกี่ยวข้องกับเดินทาง โดยผู้เชี่ยวชาญด้านอุปกรณ์เดินทางโดยเฉพาะ อยู่ในวงการเดินป่ากว่า 10ปี ตอบเรื่องการเดินป่าโดย
เฉพาะ เป็นนักเขียนคอลัมอุปกรณ์เดินป่า เป็นที่ปรึกษาระบบความปลอดภัยในที่สุง เป็นวิทยากรอบรม การกู้ภัย การทำงานบนเชือก เป็นวิทยากรร่วมให้กองทัพบก เป็นอ.พิเศษให้มหาวิทยลัยทั้งรัฐและเอกชน

KITCAMP ผู้ดูแลบอร์ดซื้อขายพบเหตุไม่ชอบมาพากลแจ้งได้ ที่นี่ CLICK

Back to Top
kitcamp@hotmail.com KITCAMP PROFESSIONAL GEAR

kitcamp
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2549 เวลา 07:03 น.

อ้างถึงความเห็น 15 : @Ten @ 21 พ.ย. 2549 เวลา 07:38 น.

ยางลายนี้ รับรองว่าเบรคจึ้กแน่ๆ  ทางเรียบก็สบาย  ลูกรังก็บ่อยั่น  ในรูปใช้ยางตัวนี้แหละ

PETZL    อุปกรณ์ ไต่เขา + ไฟคาดหัว อุปกรณ์ระดับโลกราคาคนไทย
DEUTER ถุงนอน / เป้  / จากเยอรมันรับประกันตลอดชีพ/KOVEA   เตา + ตะเกียง / ชื่อดังจากเกาหลี
/
VICTORINOX สุดยอดมีดพับเอนกประสงค์ นำมีดมาลับคมฟรีที่นี่/เปิดบริการทุกวัน 13.00-21.00น. ปิดวันหยุดนักขัตฤกษ์ www.kitcamp.com TEL081-629-4644 kitcamp@hotmail.com
ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยปิ่นเกล้าเลขที่ บ/ช 758-2-10184-6 ชื่อบ/ช  นาย กิติ บุพชัยศรี

บริการตอบปัญหาอุปกรณ์ทุกชนิด ที่เกี่ยวข้องกับเดินทาง โดยผู้เชี่ยวชาญด้านอุปกรณ์เดินทางโดยเฉพาะ อยู่ในวงการเดินป่ากว่า 10ปี ตอบเรื่องการเดินป่าโดย
เฉพาะ เป็นนักเขียนคอลัมอุปกรณ์เดินป่า เป็นที่ปรึกษาระบบความปลอดภัยในที่สุง เป็นวิทยากรอบรม การกู้ภัย การทำงานบนเชือก เป็นวิทยากรร่วมให้กองทัพบก เป็นอ.พิเศษให้มหาวิทยลัยทั้งรัฐและเอกชน

KITCAMP ผู้ดูแลบอร์ดซื้อขายพบเหตุไม่ชอบมาพากลแจ้งได้ ที่นี่ CLICK

Back to Top
kitcamp@hotmail.com KITCAMP PROFESSIONAL GEAR

kitcamp
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2549 เวลา 07:09 น.

ตัวนี้สำหรับขาลุย ENDURO/FREE RIDE 

GEAX STURDY 

เขาอีโต้ เหาะลงมาได้เลย (ขี้โม้ชะมัดเลยเรา อิอิ )

ลป. รูปข้างบน เป็นการจัดฉาก ถ่ายโดย พี่เตนท์สุดหล่อ ผมไปแอค ถ่ายเฉยๆ อิอิ

/

Back to Top

kitcamp
Rank:

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2549 เวลา 07:16 น.

หมายเหตุ อีกที ยางที่ผมเลือก มานี้เกิดจากการสอบถาม ผู้ใช้งาน เฉพาะทางมา + หลงกล ซื้อมาเทสเอง อืมม ยอมรับว่าไม่ผิดหวังครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นกับความชอบส่วนตัว + ปัจจัยอื่นๆด้วย ปั่นให้สนุกครับผม

คำเตือน ยาง ยี่ห้อ พานาเรเซอ กรุณาตรวจสอบขอบยางโดยการพับ งอเนื้อยางดูก่อนซื้อ เพราะขอบมันปริง่ายมากปั่นไม่กี่โลถอดมาขอบปริแล้ว  ผมไปดูของใหม่ที่ร้าน ลองพับขอบดู เวงกรรมของใหม่ก็เป็น   ไม่ทราบด้วยเหตุผลใด จึงแจ้งเตือนไว้ก่อน  

/

Back to Top

Maww
Rank:

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2549 เวลา 10:02 น.

ไหนใครอ่านออกเสียงให้ฟังงหน่อยจิว่า GEAX มันอ่านอกเสียงยังไงอะ

เชี่ยวหลาน
Back to Top

Oot
Rank:

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2549 เวลา 10:48 น.

อ้างถึงความเห็น 26 : Maww @ 23 พ.ย. 2549 เวลา 10:02 น.
ไหนใครอ่านออกเสียงให้ฟังงหน่อยจิว่า GEAX มันอ่านอกเสียงยังไงอะ

- คุณแมวเห็นร้านสหพัฒน์เขาเรียกว่า " จี แอก " = GEAX

Back to Top

kimsagus
จำนวนโพสต์: 1,819
Rank:
สบายดี..ที่หลวงพระบาง

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2549 เวลา 13:04 น.

ร้านแถวนี้ก้ออยู่ในหมู่บ้านสินทวี หลังรพ. บางมด ขาย merida ด้วย ร้านชื่อ ทองเอกไบค์ ผมก้ออยู่ใกล้ๆร้านนี้ ว่างๆมาปั่นด้วยกันสิครับ ถ้าไงวันอาทิตย์ที่ 26 นี้ไปด้วยกันมั้ย (เมืองโบบราณ)

Back to Top

อ.สิทธิ์
Rank:

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 23 พ.ย. 2549 เวลา 20:26 น.

อ้างถึงความเห็น 27 : Oot @ 23 พ.ย. 2549 เวลา 10:48 น.

- คุณแมวเห็นร้านสหพัฒน์เขาเรียกว่า " จี แอก " = GEAX

นึกว่าอ่าน "เจี๊ยก"

.......__0
.......l <,

Back to Top

Maww
Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ย. 2549 เวลา 01:51 น.

อ้างถึงความเห็น 29 : อ.สิทธิ์ @ 23 พ.ย. 2549 เวลา 20:26 น.
นึกว่าอ่าน "เจี๊ยก"

เหอๆๆ ช่ายจารย์ ผมก็อ่านเจี๊ยกจิงๆนะ ... กัวหน้าแหก เวลาไปคุยกะใคร เหอๆๆ

เชี่ยวหลาน
Back to Top

somkeit
Rank:

ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ย. 2549 เวลา 08:20 น.

อย่าให้ผมอ่านนะกลายเป็น XTR หมด XTR XTR XRT XRT

Back to Top

papum
จำนวนโพสต์: 1,933
Rank:

ความคิดเห็นที่ 32 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ย. 2549 เวลา 09:32 น.

...เจี๊ยก คร่อกกกกก...

Back to Top

Maww
Rank:

ความคิดเห็นที่ 33 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ย. 2549 เวลา 09:55 น.

อ้างถึงความเห็น 31 : somkeit @ 24 พ.ย. 2549 เวลา 08:20 น.
อย่าให้ผมอ่านนะกลายเป็น XTR หมด XTR XTR XRT XRT

XT XT XT XT XT ของผมเอาแค่นี้ก่อน เหอๆๆ

เชี่ยวหลาน
Back to Top

@Ten
Rank:

ความคิดเห็นที่ 34 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ย. 2549 เวลา 23:36 น.

ร้านทองเอกไบค์ แวะไปดูมาแล้วครับ อยู่ใกล้เลย

คาดว่าคงจะได้เข้ารับบริการเปลี่ยนยางในเร็วๆนี้ ส่วนพวกถุงมือ หมวก เค้ามีน้อยอ่ะครับ

เจอน้าสมาชิกพระราม 2 ด้วย พอดีเจ้าของร้านเค้าแนะนำให้รู้จัก

ช่วงนี้ก็เตรียมไปเข้าแก๊งค์กับทีมพระราม 2 มั่ง

เลยต้องเตรียมอุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยหน่อย เพระเดิมที ขี่แบลูกทุ่งๆ ไม่ได้ใช้อะไรเซพตี้เลย :P

วันนี้ก็ไปสอยถุงมือ Trek จากร้านนครไทย ตรง ลาดพร้าว 101/2 มาใช้

ส่วนหมวกตอนแรกว่าจะไปเอาของ Trek แต่ไปแล้วไม่มีสี ไม่มีไซต์

เลยหันไปเล็งๆของ Bell ไว้ 1500 บาท แต่ดันไม่มีตัวใหม่อีก ตัวที่วางโชว์มันมีตำหนิน่ะ เลยไม่อยากเอา

คงไว้ว่างๆไปดูที่ โปรไบค์อีกทีครับ

------------------------

คุณ kimsagus อยากไปด้วยจังครับ แต่ติดนัดเพื่อนไว้ก่อนแล้ว เลื่อนไม่ได้อีก T__T

------------------------

ขอบ่นอะไรหน่อยสิครับ วันก่อนไปเดินเล่นหาไฟฉายติดหน้า+หลังรถ

แถวคลองถม เลยไปเจอร้านไซเคิล สปอร์ตเข้าแถววรจักร

แวะไปดูอุปกรณ์และราคา เค้าก็ถามนะว่าผมใช้รถอะไรอยู่ก็บอกไปว่า Merida Matts Drifter

พอดูอุปกรณ์หมวก+ถุงมือ ของ Merida เพราะกะจะเอามาใช้ให้เข้ากับรถ

และถามราคาไป รู้สึกไอ้ตี๋+อาเจ็ก เค้าไม่ค่อยจะบริการเลย

แบบบอกราคาขายก็แพง หน้าตาไม่ค่อยจะเต็มใจขาย+บริการเลย

เฮ้อ... ตอนแรกอุตส่าห์ดีใจเจอ ร้านที่เอารถเราเข้ามาขายแล้วนะเนี่ย

แต่กลับเสียความรู้สึกเลย เค้าคงไม่รู้หลักการขายสมัยใหม่มั่งเลยนะ

การสร้างลูกค้าใหม่น่ะว่ายากส์ แถมการจะรักษาลูกค้าเก่าไว้ยังทำแทบไม่ได้อีก

ไม่มีคำว่าสร้าง Brand Royalty ในหัวเลยนะ

ผมเลยต้องหันไปใช้อุปกรณ์ของแบรนด์อื่นอย่าง Trek แทน

อนาคตเปลี่ยนรถใหม่ ย้ายค่ายดีฝ่าตู .....................................

Back to Top

@Ten
Rank:

ความคิดเห็นที่ 35 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2549 เวลา 01:18 น.

ยังไม่ค่อยง่วงเพราะหาข้อมูลอ่านอยู่

มาคุยต่ออีกนิดนะครับ

สำหรับอนาคตของจักรยาน Merida ในไทย หากตัวแทนจำหน่ายยังเป็นรายเดิม

ที่บริการเป็นเช่นนี้ อีกไม่เกิน 2 Generation ของที่ร้าน

ผมคาดว่า Merida อนาคตในวงการนักปั่นของไทย

คงร่วงไม่มีชิ้นดี ถึงแม้ว่ารถ Merida จะมีโครงสร้าง+อุปกรณ์ที่ดีและราคาที่ถูกกว่าบางแบรนด์ดังๆก็ตาม เฉกเช่นเดียวกันกับรถยนต์นิสสัน ที่อดีตอยู่ในการบริหารของตระกูล พรประภา

บริษัทสยามกลการ ที่ทำให้รถยนต์นิสสันที่ถึงแม้จะมีคุณภาพดี คุณภาพเครื่องยนต์และช่วงล่างเยี่ยม

แต่การอ่อนด้อยในเรื่องการบริการหลังการขาย รวมถึงการพรีเซนต์ให้เห็นคุณภาพสินค้า

จึงไม่ประสบความสำเร็จในการเจาะ แย่งส่วนแบ่งทางการตลาดของรถยนต์ในไทย

แต่พอ ทางบริษัทแม่นิสสันจากญี่ปุ่นเข้ามาบริหารงานแทน ยอดขายถึงได้กระเตื้องขึ้นมา

ที่เห็นได้ชัดก็ Nissan Teana ,TIDA , Sunny Neo.

คุณล่ะครับคิดเหมือนผมไหม ถ้าแบรนด์ดีๆ ไปอยู่กับบริษัทที่มีหลักการบริหารที่ดี คงไปรุ่งนะครับ

Back to Top

kimsagus
จำนวนโพสต์: 1,819
Rank:

ความคิดเห็นที่ 36 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ย. 2549 เวลา 08:57 น.

ผมก้อไปซื้อของที่ร้านนั้นนะ ลูกน้องที่มาดูแลก้อดูแลแนะนำดีพอสมควรนะ อาจจะเจอจังหวะไม่ดี แต่สินค้าบางตัวถ้าสนใจนะ ลองหาที่ทองเอกดีกว่าราคาถูกกว่า ต่อรองได้ ว่างๆก้อมาปั่นด้วยกันสิครับ ผมขี่เสาร์+อาทิตย์ ตลอด สนใจจาพาปั่นแถวๆใกล้ๆ จาได้มีเส้นทาง ไว้ซ้อมปั่นยาวว่างช่วงเย็นได้ แถวนี้เส้นทางเยอะ เป็นวงกลม มีระยะ 20-30-40-50 กม. ไว้รองรับ อาทิตย์หน้าว่าจะไปบ้านแพ้ว ถ้าสนใจ คงได้ไปเที่ยวกัน

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 36
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :