ยินดีต้อนรับ ผู้มาเยือน [ Login สมัครสมาชิกบอร์ดคลิกที่นี่ ]

วาระใหม่ของกระจกโล่ง หรือท่านใดสนใจเชิญเข้ามาค่ะ (หยุด 3 วันสิ้นเดือนนี้ เจอกันที่ภูกระดึง)
หน้ารวมทุกกระดานข่าว -> ช่องเย็น โมโกจู แม่เรวา แม่กระสา
ความเห็นทั้งหมด: 31
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :
ผู้โพสต์
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 18
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

เมื่อ: 5 พ.ค. 2553 เวลา 12:41 น.

จากการที่ได้มาเมากัน (อีกแล้ว) ได้ขอสรุปว่าไปแน่ ภูกระดึงวันที่ 27-30 พค.นี้

สมาชิก

1 พี่ต๋อย

2 พี่แจ็ก

3 พี่จิม

4 พี่นิ

5 พี่ม็อก

6 จอย

7 น้องไม้

8 น้องนุ้ย (สมาชิกใหม่)

9 พี่เอก กรมวิทย์

10 พี่ปอน

11 พี่นันท์

12 น้องป็อบ

13 กุ๊กไก่

14 กริชชัย (ไปรับที่เขาใหญ่)

ใครสนใจเชิญลงชื่อนะค่ะ  ครั้งนี้ไปสบายๆ ไม่ต้องแบกมาก จะจองบ้านไว้นอนนะค่ะ

โปรแกรมคราวๆ

วันที่ 27 เหมือนเคยเจอกันที่กระทรวง ค่ำๆๆ

วันที่ 28 เดินขึ้น มีแรงก็เดินต่อไปดูพระอาทิย์ต่อเลย

วันที่ 29 เข้าป่าปิด

วันที่ 30 เดินลง แวะเที่ยว กลับบ้าน  (จอยอยากแวะที่เชียงคานแต่ทุกคนบอกว่าไกล คงอดไปแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆ)

ท่านใด สนใจเชิญค่ะ กระจกโล่งน่ารักทุกคน

สรุปสมาชิก 14 คน จ้า เดี๋ยวพรุ่งนี้จอยจะจองที่พักนะจ๊ะ ที่พักเป็นบ้าน 10 คน แต่เรานอนกันพออยู่แล้ว 14 คน จะเอารถไปกี่คันดีอ่ะ   ที่พักหลังละ 2000 บาท จอง 2 คืน เป็นเงิน 4000 บาท

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 24 พ.ค. 2553 เวลา 19:02 น. โดย จอยจี้จัง

ม่อนจอง
Tell a Friend Print Print Lite Add Favorite Delete

คนหลังกล้อง
จำนวนโพสต์: 664
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 1 || โพสต์เมื่อ: 5 พ.ค. 2553 เวลา 13:14 น.

ไปด้วยครับ

บาหลี"เกาะแห่งความเชื่อ"   ญี่ปุ่น"งามอย่างเอเชีย"   ม่อนจอง"เดินตามรอยม้าเทวดา"

Back to Top

ta~lon~tour
จำนวนโพสต์: 36
Rank:
เริ่มเดินทางจากถนนข้าวสาร กทม.

ความคิดเห็นที่ 2 || โพสต์เมื่อ: 5 พ.ค. 2553 เวลา 15:43 น.

ไปจ้า  แต่สงสารน้องจอยจัง ทำมัย ใครๆๆใจร้ายกะน้องขนาดนั้นนะ

Back to Top

Mike_anato
จำนวนโพสต์: 305
Rank:
ไปแวะนอนอาบแดดที่หัวหิน

ความคิดเห็นที่ 3 || โพสต์เมื่อ: 6 พ.ค. 2553 เวลา 14:38 น.

อันนี้ผมยังไม่ได้ลงชื่อเลย  ทำไมชื่อผมขึ้นกระทู้แรกแล้วเนี่ย

แต่ยังไงก้อไปเหมือนเดิม 555+

ยอมถอยหลังแค่หนึ่งก้าว  อาจทำให้เรากระโดดได้ไกลกว่าเดิม...

Back to Top
pms_pathint@hotmail.com

chartphet
จำนวนโพสต์: 368
Rank:

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 7 พ.ค. 2553 เวลา 10:33 น.

มาลงชื่อรายงานตัวครับผม 

Back to Top
chartphet9@hotmail.com

Paparazi
จำนวนโพสต์: 29
Rank:

ความคิดเห็นที่ 5 || โพสต์เมื่อ: 7 พ.ค. 2553 เวลา 16:52 น.

น่าสนใจจังเลย.... ไปมาหลายครั้งแล้ว...แต่ก้อยังหลงเสน่ห์.. ทุกครั้งที่มาเยือน ....

Back to Top

ต๋อยแซมเบ้
จำนวนโพสต์: 1,182
Rank:
ดื่มกาแฟดี ๆ ที่ ปาย

ความคิดเห็นที่ 6 || โพสต์เมื่อ: 7 พ.ค. 2553 เวลา 17:06 น.

มีเพื่อที่อยู่กรมวิทย์อีกสองท่านไปด้วยนะ เอก กับเพื่อน ชุดโมโกจู  อัฟคนให้ด้วยน๊ะ

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 7 พ.ค. 2553 เวลา 17:08 น. โดย ต๋อยแซมเบ้

ไม่เสียสละ ชัยชนะย่อมไม่เกิด http://tazancom.blogspot.com
Back to Top
chanchai.k@anamai.mail.go.th

Mike_anato
Rank:

ความคิดเห็นที่ 7 || โพสต์เมื่อ: 7 พ.ค. 2553 เวลา 18:10 น.

อัพเดท รายชื่อด้วยครับ จอย

Paparazi แล้วไปด้วยกันมั้ยล่ะครับ

ต๋อยแซมเบ้  กระจกโล่งเปิดรับทุกคนอยุ่แล้วครับ  ใช่มั้ยพี่ต๋อย  

(ว่าแต่คนอื่นจะรับเราได้รึป่าวเนี่ย 555+)

ยอมถอยหลังแค่หนึ่งก้าว  อาจทำให้เรากระโดดได้ไกลกว่าเดิม...

Back to Top

จอยจี้จัง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 8 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ค. 2553 เวลา 00:38 น.

พี่ต๋อยขา

ตกลงว่า เพื่อนที่กรมวิทย์ 2 คน

และเอก กับ เพื่อนโมโกจู 2 คน

รวมเป็น 4 คนใช่เปล่า  หนูงง

ม่อนจอง
Back to Top

Guest_ekani
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 9 || โพสต์เมื่อ: 9 พ.ค. 2553 เวลา 23:43 น.

สรปว่า 2 คน นะครับ เอกกรมวิทย์ตอบเองจ้า

Back to Top

ต๋อยแซมเบ้
Rank:

ความคิดเห็นที่ 10 || โพสต์เมื่อ: 11 พ.ค. 2553 เวลา 12:35 น.

อ้างถึงความเห็น 9 : Guest_ekani @ 9 พ.ค. 2553 เวลา 23:43 น.

สรปว่า 2 คน นะครับ เอกกรมวิทย์ตอบเองจ้า

2 คนแน่นอนครับ

ไม่เสียสละ ชัยชนะย่อมไม่เกิด http://tazancom.blogspot.com
Back to Top

จอยจี้จัง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 11 || โพสต์เมื่อ: 12 พ.ค. 2553 เวลา 18:33 น.

เจอกันกี่โมงดีค่ะ

ฝากข่าว ถึง ไม้  น้องเมย์ติดต่อไม่ได้ ติดต่อกลับน้องด้วย ไวๆเลย

ม่อนจอง
Back to Top

chartphet
Rank:

ความคิดเห็นที่ 12 || โพสต์เมื่อ: 14 พ.ค. 2553 เวลา 09:35 น.

ไม้มันเปลื่ยนเบอร์หนีเจ้าหนี้มันนะจอย    รู้สึกว่าน้องเมย์จะมีปัญหานะช่วงนี้เห็นเขียนข้อความในfacebook นะ

Back to Top

Mike_anato
Rank:

ความคิดเห็นที่ 13 || โพสต์เมื่อ: 14 พ.ค. 2553 เวลา 16:46 น.

แล้วทำไมพี่จอยไม่บอกเบอร์ผมให้น้องเค้าไปล่ะครับพี่

ปูลู.  แล้วพี่นิมาโพสในบอร์ดยังงี้  คนอื่นเค้าก้อรู้หมดดิครับเนี่ย  ว่าผมหนี้เยอะอ่ะ  555+

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 14 พ.ค. 2553 เวลา 16:48 น. โดย Mike_anato

Back to Top

chartphet
Rank:

ความคิดเห็นที่ 14 || โพสต์เมื่อ: 14 พ.ค. 2553 เวลา 17:20 น.

จอย กุ๊กไก่ฝากบอกมาว่า วันที่ 27-30 พ.ค.  ว่างไม่มีสอบ สอบวันสุดท้ายวันที่ 25 พ.ค. จะขอร่วมเดินทางไปด้วยได้ไหม  แล้วฝากถามถึงปอน์ด กับ นัน ด้วยว่าไปด้วยหรือเปล่า  เบอร์กุ๊กไก่ที่ติดต่อสะดวก  0802991618 เป็นความผิดน้องไม้เลยที่ไม่ยอมติดต่อน้องเมย์

Back to Top

Guest_รอนแรมตามรอยทาง
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 15 || โพสต์เมื่อ: 15 พ.ค. 2553 เวลา 19:06 น.

28 เพิ่งกลับมาจากเขาใหญ่อ่ะค๊าบบบ

จัดทริปไปเยี่ยมที่หนองคายมั่งดิครับ เหง๊าเหงา

Back to Top

mundeenae
จำนวนโพสต์: 255
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 16 || โพสต์เมื่อ: 17 พ.ค. 2553 เวลา 00:30 น.

ไม่กล้ารับปาก..เดี๋ยวใกล้วันก่อนอ่ะคร้าบบบ

Back to Top

คนหลังกล้อง
Rank:
ช่วงใช้ชีวิตชิว ๆ ที่ เชียงคาน

ความคิดเห็นที่ 17 || โพสต์เมื่อ: 17 พ.ค. 2553 เวลา 09:19 น.

ทุกคนคิดถึงน้องเมย์นะจ๊ะ

บาหลี"เกาะแห่งความเชื่อ"   ญี่ปุ่น"งามอย่างเอเชีย"   ม่อนจอง"เดินตามรอยม้าเทวดา"

Back to Top

Guest_ekani
แขกรับเชิญ
ความคิดเห็นที่ 18 || โพสต์เมื่อ: 19 พ.ค. 2553 เวลา 00:48 น.

ถึงพี่จอยจ้าเพื่อนของเอกกรมวิทย์ไปไม่ได้แล้วครับเหลือเอก 1 คนนะครับ.....ไปแน่นอน

Back to Top

ต๋อยแซมเบ้
Rank:

ความคิดเห็นที่ 19 || โพสต์เมื่อ: 21 พ.ค. 2553 เวลา 10:37 น.

อ้างถึงความเห็น 18 : Guest_ekani @ 19 พ.ค. 2553 เวลา 00:48 น.
ถึงพี่จอยจ้าเพื่อนของเอกกรมวิทย์ไปไม่ได้แล้วครับเหลือเอก 1 คนนะครับ.....ไปแน่นอน

อัฟคนให้อีกครั้งครับว่าเหลือเท่าไรกันแล้ว

Back to Top

Mike_anato
Rank:

ความคิดเห็นที่ 20 || โพสต์เมื่อ: 22 พ.ค. 2553 เวลา 14:34 น.

สมาชิกทริปครับ...เตรียมตัวกันไปถึงไหนแล้วครับบบบบ

แล้วเรื่องกำหนดการณ์เป็นไงมั่งเนี่ย

Back to Top

mundeenae
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 21 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ค. 2553 เวลา 08:57 น.

มารายงาน.....ว่าไปด้วยจ้า ทั้ง3คนเลย อนันต ปอน ป๊อบ ส่วนพี่เป็กกำลังกล่อมอยู่นะครับ ปล.เอารถอารายไปกันจะนั่งกันหมดมั้ยคร้าบบบบหรือว่านั่งรถทัวร์ไปกันอ่ะ น้องไม้เด็กเฝ้าทริปรายงานพี่ด้วยนะครับ

Back to Top

ต๋อยแซมเบ้
Rank:

ความคิดเห็นที่ 22 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ค. 2553 เวลา 11:10 น.

เอารถตู้ไปหนึ่งคัน ส่วนคนกี่คนแล้วเนี่ย ถ้าคนมาก เอาไปสองคันเลย  รถตู้น้ำมัน 1 คัน รถตู้แก๊สอีก 1 คัน

เวลาเหมือนเดิมน๊ะ  ทุ่มหนึ่ง ส่วนของให้เตรียมอะไรมั่ง

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 24 พ.ค. 2553 เวลา 11:15 น. โดย ต๋อยแซมเบ้

Back to Top

mundeenae
Rank:

ความคิดเห็นที่ 23 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ค. 2553 เวลา 12:01 น.

พี่ต๋อยมาตอบเองเลยคร้าบบบบ

แล้วของให้เตรียมอารายกันไปมั่งอ่ะครับ...ผมจัด เนื้อแดดเดียว2kg(ไม่รู้ว่าจะทันป่าวฝนตกทุกวันเลย)

ปล.พี่ต๋อยมีวินรถตู้เหรอคร้าบบ...มีหลายคันจัง..อิอิล้อเล่นจ้า

Back to Top

chartphet
Rank:

ความคิดเห็นที่ 24 || โพสต์เมื่อ: 24 พ.ค. 2553 เวลา 12:54 น.

ผม บอก จอย ให้อัพเดทสมาชิกที่จะไปล่าสุดแล้ว เดียวตอนเย็นน้องจอยคงอัพ นะครับ

Back to Top

Jackjara...!
จำนวนโพสต์: 4
Rank:

ความคิดเห็นที่ 25 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ค. 2553 เวลา 16:23 น.

ไปด้วยนะจ้า

Back to Top

คนหลังกล้อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 26 || โพสต์เมื่อ: 25 พ.ค. 2553 เวลา 21:24 น.

เพื่อนพ่อที่อยู่ที่นั่นถามว่า "จะมากลิ้งกันเหรอ"

หุหุ ท่าทางจะเจอมหกรรมโคลน  เอารองเท้าทนๆไปเน้อ

แล้วก็ทะเลหมอกสวย(เค้าเล่านะ) กล้องก็เสียวฝนจังเลย

Back to Top

chartphet
Rank:

ความคิดเห็นที่ 27 || โพสต์เมื่อ: 26 พ.ค. 2553 เวลา 14:26 น.

ม๊อค เอากล้องกันน้ำไปสิ ได้ไม่ต้องกลัวฝน  อย่าลืมเอาน้ำมันมวยไปทากันทากด้วยนะ

Back to Top

ต๋อยแซมเบ้
Rank:

ความคิดเห็นที่ 28 || โพสต์เมื่อ: 26 พ.ค. 2553 เวลา 16:40 น.

อ้างถึงความเห็น 27 : chartphet @ 26 พ.ค. 2553 เวลา 14:26 น.

ม๊อค เอากล้องกันน้ำไปสิ ได้ไม่ต้องกลัวฝน  อย่าลืมเอาน้ำมันมวยไปทากันทากด้วยนะ

สรุปรถไปกี่คัน คันเดี่ยวไหวไหมจะได้ประหยัดน้ำมันนั่งตักกันไปก็ได้

Back to Top

คนหลังกล้อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 29 || โพสต์เมื่อ: 27 พ.ค. 2553 เวลา 08:58 น.

ไม่มีน้ำมันมวย ใครมีจัดให้หน่อยครับสักขวด กันทากกันยุง แก้ปวดเมื่อย ท่าทางจะเยอะอยู่ที่ไป

Back to Top

sita_nui
จำนวนโพสต์: 56
Rank:

ความคิดเห็นที่ 30 || โพสต์เมื่อ: 2 มิ.ย. 2553 เวลา 13:51 น.

สวัสดีค่ะ พี่ๆ เป็นอย่างไรกันบ้าง ส่วนนุ้ยที่โดนมดตะนอยต่อย ยังอักเสบอยู่เลย เหอๆ
วันนี้ search เว็บเล่นๆ (ตามประสาคนอู้งาน) แล้วไปเจอ กระทู้นึงเว็บในพันธ์ทิพย์
รู้สึกว่าเค้าจะไปพร้อมๆ กะพวกเรา เลยเอามาให้ดู เผื่อเป็นกรุ๊ปเดียวกะเปีย อิอิ

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E9314961/E9314961.html

***แก้ไขล่าสุด: เมื่อ 2 มิ.ย. 2553 เวลา 13:53 น. โดย sita_nui

Back to Top
nui_kmitnbit@hotmail.com

คนหลังกล้อง
Rank:

ความคิดเห็นที่ 31 || โพสต์เมื่อ: 5 มิ.ย. 2553 เวลา 19:11 น.

ขอโทษที่ไม่ได้อัพภาพเลยครับ กลับบ้านสลบทุกที

ปล.ตามหาเปียไม่เจอ

Back to Top

ความเห็นทั้งหมด: 31
กำลังแสดงหน้าที่ 1 / 1 หน้า
9 7 [ 1 ] 8 :

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Hotel2Thailand คลิกได้ที่นี่เลย

จองโรงแรมทั่วไทยกับ Agoda คลิกได้ที่นี่เลย