กระทู้ที่ 74187: ขอถามที่กางเต้นท์แม่สลอง-ดอยตุง
โดย: kris เมื่อ: 16 พ.ย. 2549 เวลา 08:33 น.

ขอถามที่กางเต้นท์พัก แถวแม่สลอง-ดอยตุง จะไปต้นธันวานี้ครับ

แล้วแถววัดป่าอาชาเดินทางลำบาก/ มีที่พักไหมครับ

ความเห็นที่: 1 ตอบโดย: metalic เมื่อ: 16 พ.ย. 2549 เวลา 17:55 น.
แถวดอยแม่สลองมีครับ เคยไปกางนอนมาแล้ว แต่เก็บเท่าไรไม่ทราบนะครับ จำบ่ได้ ส่วนดอยตุงไม่มีที่กางนะ ถ้าขับรถไปก็สะดวกนะ เที่ยวให้สนุกละกันครับ

ความเห็นที่: 2 ตอบโดย: แม็ค เมื่อ: 16 พ.ย. 2549 เวลา 19:59 น.
อากาศเย็นๆ หนาวๆ แบบนี้ก้อได้บรรยากาศอีกแบบหนึ่งนะครับสำหรับการนำเต้นท์ไปนอน สุดยอดครับ

ความเห็นที่: 3 ตอบโดย: รองเท้าแตะย่ำเดิน เมื่อ: 17 พ.ย. 2549 เวลา 17:03 น.

เราเคยไปกางบนวัด อ่ะ แต่ลืมชื่อวัดอ่ะโทษที ไม่ได้วัดที่อยู่บนสุดนะ แต่มีบันไดเดินขึ้นไปถึงวัดบนสุดได้อ่ะ เพราะว่าวัดมีห้องน้ำสะดวกมากๆ บางคนที่ขอนอนที่วัดก้อมีนะ ถ้าตามรีสอร์ท เค้าเก็บตัง คืนละ 100 มั๊ง ถ้าไม่ขึ้นราคานะ

ความเห็นที่: 4 ตอบโดย: ตาริท เมื่อ: 17 พ.ย. 2549 เวลา 20:56 น.

เราเคยไปกาง TENT ที่ โรงเรียน ของแม่สลอง ขอเจ้าหน้าที่ที่นั้นได้เลยนะครับผม ใจดีกันทุกคน  ส่วนดอยตุงเรานอนแบบ HOMESTAY กับชาวเขาอาข่า  ตอนนี้ดอยตุงเหมือนบ้านไปแล้ว ไปบ่อยมากกกก

ความเห็นที่: 5 ตอบโดย: อู๊ดอี๊ด เมื่อ: 18 พ.ย. 2549 เวลา 23:45 น.
ที่ดอยตุงไปกางเต๊นท์ได้ที่  สภ.อ.แม่ฟ้าหลวง  ฟรีค่ะ  มีห้องน้ำ  มีน้ำอุ่นบริการ  แถมช่วงสิ้นปีหรือปีใหม่จะมีตำรวจมาร้องเพลงให้ฟังด้วย  วิวสวยมาก     ส่วนที่แม่สลอง  บนดอยจะมีรีสอร์ทให้บริการกางเต๊นท์อยู่  แต่ค่อนข้างแพงหลังนึงถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะประมาณ  200  บาท   แต่ถ้าลงมาข้างล่างหน่อยก็จะมีรีสอร์ทหลายแห่งให้บริการเหมือนกันราคาก็จะถูกลงหน่อยนึง    สุดท้าย...  วัดป่าอาชา  ทางเข้าไม่ลำบากค่ะ  เป็นถนนซีเมนต์  แต่ทางค่อนข้างจะงงนิดนึง  มันแยกเยอะมาก  ป้ายบอกทางก็ไม่ค่อยมี   งง ๆ   ให้ไปเองก็ยังไปไม่ถูกเลย  อยู่ไม่ไกลจากถนนใหญ่มากนัก  แต่ตีนดอยตรงจุดที่จะขึ้นไปวัดชันมาก  ถนนเป็นดินลูกรัง   แอ่วเจียงฮายหื้อม่วนๆ  เน้อเจ้า 

ความเห็นที่: 6 ตอบโดย: kris เมื่อ: 19 พ.ย. 2549 เวลา 08:34 น.
ขอบคุณทุกท่านที่  กรุณาแนะนำครับ

ความเห็นที่: 7 ตอบโดย: winningboy เมื่อ: 20 พ.ย. 2549 เวลา 00:03 น.
แนะนำ สภอ.แม่ฟ้าหลวงด้วยครับ....เจ้าหน้าที่ใจดีมากกกกกกกกกกกกกกกก