กระทู้ที่ 65061: ที่ดอนเมืองนอนได้รึป่าวคะ
โดย: แม๊พ เมื่อ: 26 ก.ค. 2549 เวลา 21:11 น.

ขอถามอะไรโง่ๆหน่อยได้มั้ยคะ อย่าว่ากันเลยนะแต่..

คือกำลังจะกลับบ้านเดือนหน้าแล้ว...เครื่องไปถึงดอนเมือง5ทุ่มกว่าจากนั้นตอนเช้า6โมง45จะนั่งแอร์เอเชียไปเชียงใหม่ต่อ

บ้านที่กรุงเทพไม่มีคนอยู๋เลยไม่มีคนมารับแล้วก็ขี้เกียจกลับคนเดียวด้วย...ก็เลยอยากถามว่า นอนที่ดอนเมืองได้ป่าวคะ

เห็นหลายๆคนชอบมาถามว่านอนที่ชางกิได้ป่าวที่ฮ่องกงได้ป่าวเลยอยากรู้ว่า ถ้าเกิดเราขี้เกียจไปๆมาๆเลยจะนอนที่ดอนเมืองมั่ง

เนี่ยจะได้รึเปล่าคะ ถ้านั่งเกาะขอบโต๊ะปาดเก้าอี้แถวนั้น ยามจะไล่รึเปล่าแล้วก็มันปลอดภัยมั้ยคะ

อีกนิดค่ะ แล้วที่ดอนเมืองมีที่ให้ฝากกระเป๋าเดินทางมั้ยคะ เผื่อไปนอนบ้านเพื่อนจะได้ทิ้งเอาไว้ไม่หอบไปหอบมา

ขอบคุณมากค่ะ

ความเห็นที่: 1 ตอบโดย: ratta เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 06:40 น.
เอ น่าจะนอนได้นะคะ
เอาเรื่องชัวร์ๆ ที่ฝากกระเป๋ามีแน่นอนค่ะ

ความเห็นที่: 2 ตอบโดย: Guest_BB เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 06:40 น.
นอนได้ เอากระเป๋าหนุนหัวแล้วนอนได้เลย

ความเห็นที่: 3 ตอบโดย: Nue เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 08:43 น.
เคยมาไฟล์ทถึงสนามบินตอนประมาณตี 1 แล้วรอต่อเครื่องไปขอนแก่นเช้าประมาณนี้แหละ ก็กะว่าจะนอนที่สนามบินเพราะของมันเยอะ เห็นคนกลุ่มหนึ่งนอนในช่องที่พักผู้โดยสารขาออกในประเทศ ทางเข้าห้องน้ำแต่เดินเลยไปทางขวาไปหน่อยอ่ะ นอนกันที่พื้นเลย แถบๆที่ขายตั๋วนกแอร์กะวันทูโกอ่ะ ลองไปดูจิ

แต่ในที่สุดตัวเองไม่ได้นอนหรอกค่ะ เพราะนอนมาทั้งวันบนเครื่องแล้ว แล้วก็มีป้าคนไทยมาจากเมกาไม่เคยกลับไทยเลยตลอด 25 ปีรอบินไปอุดรชวนคุย โม้กันอยู่จนเช้าเลย ซักพักก็มีคนอื่นมาคุยอีก จนรู้จักกันหมดเลย สนุกดีได้นั่งอำนวยความสะดวก รับฝากเด็กให้แม่เด็กเข้าห้องน้ำบ้าง บอกทางบ้าง อ้อแล้วก็มีกลุ่มคนจีนทำของตกเราต้องวิ่ง 100 เมตรตามเอาไปให้ด้วย เหมือน The Terminal เลย อิอิ พอถึงบ้านก็หลับไปเลยเกือบ 2 วันเลย เหนื่อยน้า

ฝากกระเป๋ายังใบละ 70 บาทหรือเปล่าไม่รู้เคยฝากนานแล้ว อยู่ระหว่าง Inter กะ Domestic ค่ะ (น่าจะเป็นขาเข้านะค่ะ ไม่แน่ใจง่ะ)

ยินดีต้อนรับกลับบ้านค่ะ

ความเห็นที่: 4 ตอบโดย: innovation เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 08:59 น.
ผมก็ว่าจะกลับมาต้นเดือนตุลานี้ครับ จะมาถึงกรุงเทพฯในราวเกือบเที่ยงคืน แล้วพอเจ็ดโมงครึ่งก็ขึ้นเครื่องไปเชียงใหม่เหมือนกัน ไม่ทราบว่าจะไปนอนที่โรงแรมใกล้ๆสนามบินดอนเมืองหรือสุวรรณภูมิดีหรือเปล่านะ มีที่พักราคาไม่แพงแถวๆสนามบินบ้างหรือเปล่าครับไม่อยากเข้าไปในเมืองครับ แต่ก็ไม่อยากนอนที่สนามบินครับ

ความเห็นที่: 5 ตอบโดย: แม๊พ เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 10:30 น.
ขอบคุณมากค่ะพี่ratta คุณBB และคุณNue ดีใจที่ได้กลับบ้านเหมือนกันค่ะ
คุณinnovationก็คนเชียงใหม่เหรอคะ...แม๊พอยู่ลำปางแต่ไปลงเชียงใหม่เพราะจะไปแวะเที่ยว
ปายก่อนกลับบ้านอ่าคะ

ดีใจจังได้กลับบ้านแล้ววววววว(แต่เดี๋ยวก็ต้องกลับมาอีก)

ความเห็นที่: 6 ตอบโดย: MrTravel เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 12:37 น.
เมื่อวานไปรับหลานที่ดอนเมืองตอนเที่ยงคืนเห็นมีนอนกันหลายคนนะที่ช่วงต่อระหว่าง ter1 กับ ter2 เรื่องไล่คงไม่มีคนมาไล่หรอก แต่คนจะเดินไปเดินมา ไม่ค่อยเป็นส่วนตัว ที่ฝากของก็อยู่ระหว่างช่วงต่อนั่นแหละครับ

ความเห็นที่: 7 ตอบโดย: ใหม่เองครับ เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 13:03 น.
ช่วงต่อระหว่าง ter1 กับ ter2 ผมก็เคยงีบ ๆ ตรงนั้นแล้วค่อยตื่นไป อาคารภายในประเทศตอนใกล้ๆ เวลาเช็คอินครับ
ที่สำคัญ *****อย่าลืมตื่น หรือตื่นสายละครับ ตั้งนาฬิกา อย่าลืมเปลี่ยนเวลาด้วยนะครับเดี๋ยวเวลาเคลื่อน พลาดเครื่องกันพอดี****

ความเห็นที่: 8 ตอบโดย: em เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 16:00 น.
เคยเห็นฝรั่งนอนตรงชั้นบนที่มีกระจกใสมองเห็นรันเวย

ความเห็นที่: 9 ตอบโดย: MNP เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 17:32 น.
ยินดีต้อนรับกลับบ้านคร๊าฟ.....................เค้าว่ากันว่า.....สาวลำปางน่ารัก..........มันเจริงหรือเปล่าคร๊าฟ................

ความเห็นที่: 10 ตอบโดย: thelittlevoice เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 18:05 น.
นอนได้ค่ะ ถ้าคุณแม๊พกลับมาช่วงวันศุกร์หรือเสาร์นี่ไปรับที่สนามบินให้ได้นะคะ แล้วมานอนที่บ้าน บ้านอยู่ห่างจากดอนเมืองประมาณ15นาที แล้วตอนเช้าก็นั่งแท็กซี่ไป ไม่เกิน100บาท

ความเห็นที่: 11 ตอบโดย: SCHUH เมื่อ: 27 ก.ค. 2549 เวลา 20:10 น.
ลองดูดิครับ แล้วมาเล่าให้ฟังนะครับ อิอิ

ความเห็นที่: 12 ตอบโดย: innovation เมื่อ: 28 ก.ค. 2549 เวลา 05:18 น.
บ้านเดิมอยู่เชียงรายครับ แต่จะไปเที่ยวเชียงใหม่ก่อนครับ อยากจะถามว่าเทอร์มินัลหนึ่งและสองไกลกันมากหรือเปล่าครับ สามารถลากกระเป๋าไปถึงกันได้หรือไม่ครับหรือต้องขึ้นรถแทกซี่ไปครับ

ความเห็นที่: 13 ตอบโดย: แม๊พ เมื่อ: 28 ก.ค. 2549 เวลา 06:17 น.
ขอบคุณทุกคำตอบเลยจริงๆค่ะ โหห ทุกคนน่ารักจัง

ตอบคุณ MNP สาวลำปางน่ารักอยู่แล้วแต่เราอาจจะเป็นจุดบอดของเมืองอ่านะ คริคริ

คุณthelittlevoice ขอบคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ แต่ไม่อยากรบกวนเกรงใจอ่ะ

ว่าจะลองแกร่วๆแถวนั้นดูท่าจะหนุกดี

ความเห็นที่: 14 ตอบโดย: chayo เมื่อ: 28 ก.ค. 2549 เวลา 21:16 น.
ถ้าจะนอนจริงๆ นำหมอนลมติดมือไปด้วยก็ดีนะครับ แล้วก็ Mp3 อีกอย่างจะช่วยให้นอนสบายขึ้นครับ แต่ไม่รับประกันว่าตื่นขึ้นมาจะแน็บกินหรือเปล่า

ความเห็นที่: 15 ตอบโดย: ผ่านมาเห็น เมื่อ: 30 ก.ค. 2549 เวลา 07:17 น.
นอนได้ครับ แต่ช่วงตี 3 จะมีพนักงานมาทำความสะอาด เข็นรถไปมาเสียงดัง เลยนอนไม่หลับ เฮ้อ++++