กระทู้ที่ 184002: จ้างรถตู้นำเที่ยวในเวียงจันทร์
โดย: mailman เมื่อ: 22 ต.ค. 2552 เวลา 16:01 น.
จะแบกเป้ไปเที่ยวคนเดียวน่าจะถึงเวียงจันทร์ช่วงเช้าไม่อยากเสียเวลาอยากจ้างรถตู้เที่ยวตามแหล่งต่างๆเช้าถึงเย็นอยากทราบว่าราคาประมาณเท่าไรครับ...แบบว่ารวมทุกอยางแล้วรบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ความเห็นที่: 2 ตอบโดย: Insight เมื่อ: 22 ต.ค. 2552 เวลา 19:58 น.

เดินทางท่องเที่ยวเพียงคนเดียวไม่จำเป็นเช่ารถตู้หรอกครับ ราคาเช่าเหมารถก็แล้วแต่จะต่อรองกัน หลังจากแจ้งเข้าด่าน ตม. ลาวที่ท่านาแล้ง คุณก็เดินออกมา ทางด้านขวามือจะมีรถตู้และรถโดยสารพร้อมคนขับจอดรอผู้ที่จะเดินทางเข้าเวียงจันทน์ คุณก็ไปติดต่อสอบถามการเช่ารถเที่ยวเวียงจันทน์ ราคาวันละไม่เกิน 7-800 บาท หรืออย่างมากก็ไม่เกิน 1,000 บาทนะครับ บอกให้คนขับพาคุณเที่ยวสถานที่ต่างๆในเวียงจันทน์ได้ พร้อมทั้งบอกว่าให้มาส่งคุณที่ด่าน ตม. ลาวหลังจากเที่ยวเสร็จแล้ว

ความเห็นที่: 1 ตอบโดย: dapper เมื่อ: 22 ต.ค. 2552 เวลา 19:51 น.

แบบว่ารวมทุกอย่างแล้ว หมายถึง ?

แต่ที่เราเพิ่งไปถึงฝั่งลาวประมาณ 11.00 น. ให้พี่รถตู้เค้ามารับที่ด้านฝั่งลาว พาเที่ยวจนถึงเย็นๆ เช่น หอพระแก้ว ประตูไชย ศาลหลักเมือง ตลาด ฯลฯ พาแวะไปที่พักก่อนด้วย แถมแวะกินอาหารเวียดนามอีก  รถตู้นั่งสบายแอร์เย็น นั่งได้ประมาณ 10 คน คิดราคากันเอง 800 บาท เดี๋ยวลองค้นหาเบอร์ให้

แต่จริงๆ แล้วพอถึงหน้าด้านจะมีคนมาติดต่อตั้งแต่ยังอยู่ฝั่งไทยเลยอ่ะ  

ความเห็นที่: 3 ตอบโดย: Guest_blackbee เมื่อ: 22 ต.ค. 2552 เวลา 21:22 น.
เห็นด้วยกับคุณ    Insight   จ้า  แต่ ถ้าเปรี้ยว...อยากนั่งรถท่าเดื่อก็ดีนะ เดินออกไปทางด้านหลังที่จอดรถหลังดิวตี้ฟรี กะได้จ้า ...ไปดักขึ้นรถท่าเดื่อเข้าตลาดเช้า แล้วไปเหมาสามล้อสกายแลป ที่นั่นกะได้ทั้งวัน ไม่เกิน 400 บาท     เดินทางโดยสวัสดิภาพ นำภาพงามๆ มาฝากด้วยเน้อ

ความเห็นที่: 4 ตอบโดย: mailman เมื่อ: 23 ต.ค. 2552 เวลา 12:43 น.

ขอบคุณทุกท่านหลายๆครับที่ว่ารวมทุกอย่างคือค่าน้ำมันรถด้วยใช่ไหมครับ...แล้วเหมาคนเดียวเขาไปไหมครับเที่ยวเสร็จเย็นๆให้พาหาที่พักเป็นอันจบ   ( ค่าเข้าสถานที่เราออกเองใช่ไหมครับ )   ขอบคุณอีกที...

ความเห็นที่: 5 ตอบโดย: lamuza เมื่อ: 23 ต.ค. 2552 เวลา 17:21 น.
mailman
ระดับสมาชิก:
[ สมาชิกบอร์ด ]
จำนวนโพสต์: 96
Rank:
แวะพักโฮมสเตย์ ชมหิ่งห้อยที่อัมพวา

ความคิดเห็นที่ 4 || โพสต์เมื่อ: 23 ต.ค. 2552 เวลา 12:43 น.
  อ้างถึงความเห็นที่

ขอบคุณทุกท่านหลายๆครับที่ว่ารวมทุกอย่างคือค่าน้ำมันรถด้วยใช่ไหมครับ...แล้วเหมาคนเดียวเขาไปไหมครับเที่ยวเสร็จเย็นๆให้พาหาที่พักเป็นอันจบ   ( ค่าเข้าสถานที่เราออกเองใช่ไหมครับ )   ขอบคุณอีกที...

ช่ายเลย  รวมค่าน้ำมันแล้วล่ะจ้า เพิ่งกลับมาจากเวียงจันทน์-วังเวียง เหมือนกัน

ค่าเข้าชมแต่ละสถานที่ เราออกเอง ไม่แพงหรอกจ้า

ความเห็นที่: 6 ตอบโดย: mailman เมื่อ: 23 ต.ค. 2552 เวลา 23:51 น.
ขอบคุณหลายๆๆๆๆๆๆๆๆ...เน้อคับเน้อ...

ความเห็นที่: 7 ตอบโดย: NIHAOjaa เมื่อ: 26 ต.ค. 2552 เวลา 20:33 น.

เคยใช้บริการอ้ายตุ้ย เมื่อเดือนกุมภาพันธ์  500 บาทค่ะ