กระทู้ที่ 84557: แนะนำที่ดูนกใหม่ วัดมุตโตทัย อำเภอบ่อทอง
โดย: pizzajit เมื่อ: 3 มี.ค. 2550 เวลา 23:29 น.
จากสี่แยกอำเภอบ่อทอง จังหวัดชลบุรี ให้มุ่งหน้าไปตามทางนำตกเขากะอางค์ ประมาณ 13 กม เลี้ยวซ้ายไปตามทางไปวัดเขาใหญ่ (ต้องเลี้ยวซ้ายอีก 2 ครั้ง) เมื่อถึงปากทางวัดเขาใหญ่จะผ่านตู้ไปรษณีย์ยักษ์ สีแดง (อยู่ด้านขวา) เลยตู้ไปรษณีไปประมาณ 20 เมตร ซ้ายมือมีทางเข้าวัดมุตโตทัย (ทางเข้าเป็นทางดินลูกลังอัดแน่น รถเก๋งวิ่งได้สบายๆ วิ่งผ่านป่ายางพารา) พ้นป่ายางเป็นถนนผ่านป่าจนถึงวัด  บริเวณวัดมุตโตทัย มีสภาพเป็นป่าสมบูรณ์ บริเวณไม่กว้างเท่าไร มีนกมากที่เดียว อยากเชิญชวนนักดูนกลองเข้าไปดู ไม่ผิดหวังครับ เดินดูตามทางเข้าวัด และมีทางแยกซ้ายมือก่อนถึงวัด

ความเห็นที่: 2 ตอบโดย: StarlINg เมื่อ: 4 มี.ค. 2550 เวลา 16:02 น.
วาดแผนที่เลยครับ ดูแล้วน่าตื่นเต้นดี เหมือนลายแทงโจรสลัด

ความเห็นที่: 1 ตอบโดย: Guest_zinnia เมื่อ: 4 มี.ค. 2550 เวลา 10:29 น.
นกอะไรบ้างคะ แล้วระยะส่องไกลมั้ย

ความเห็นที่: 3 ตอบโดย: เดินดง เมื่อ: 4 มี.ค. 2550 เวลา 18:10 น.

ไม่มีแผนที่คงไปไม่ถูกสี่แยกอำเภอบ่อทองก็หาไม่เจอแล้ว ช่วยเข้าไปที่
http://maps.google.com/maps?f=q&hl=en&q=chonburi&t=h&om=0&ie=UTF8&z=10&ll 
แล้วขยายรูปให้ใหญ่ที่สุด ลากไปที่วัดมุตโตทัยแล้วเอามาโพสต์ คนที่อยากจะ
จะไปจะได้ไม่หลง ขอบคุณครับ

ความเห็นที่: 4 ตอบโดย: พันจำ เมื่อ: 5 มี.ค. 2550 เวลา 22:36 น.
ขอบคุณครับ